เอาของเล่นใหม่มาโชว์ครับ CCTV ติดรถยนต์

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YTN, 17 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    CCTV ติดรถยนต์ พึ่งได้มาครับ ติดได้แค่ 2 วัน เกือบมีเรื่องซะแล้ว

[video=youtube_share;siCLFGICCwE]http://youtu.be/siCLFGICCwE[/video]

2. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    ใช่กกล้องรุ่นไหนของผมมีแต่ไม่ชัดครับ เพราะฟีม์ติดหน้ารถหรือเปล่าไม่รู้

3. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ไม่เป็นไรดีแล้วครับ

4. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    กล้องชัดดีจังครับ ขนาดเกือบทุ่มแล้วนะ

เรื่องไฟนั้นใช้จากอะไรหรอครับ ต่อเข้ากับที่จุดบุหรี่ป่าวครับ
    ผมอยากจะติดอยู่เเต่ไม่มีข้อมูลเลย
    ชุดนี้แพงไหมครับ ถ้าสมมุติว่าจอดรถไว้มันสามารถบันทึกทิ้งไว้ได้ไหมครับ

5. YTN

226
    13
    18
    ผมใช้ตัวนี้ครับ Hi-view ACR-100
    ใช้ไฟจากที่จุดบุหรี่เลยครับ เปิดกุญแจกล้องก็จะเปิดและบันทึกภาพเลย
    พอปิดกุญแจกล้องก็จะปิดเองอัตโนมัติครับ
    ภาพที่ได้ก็จะชัดกว่ากล้องที่ขายกันตัวละพันกว่าบาทอยู่พอสมควร

ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับแบรนด์สินค้านะครับ แต่ของใช้ดี จึงบอกต่อ

6. taxi39

284
    0
    0
    ครับผมแล้วซื้อได้ที่ไหนครับ ผมชอบคุณภาพของภาพมัน
    แล้ว ตัวนี้มีแบตไหมครับ ถ้ามีเคยลองใช้บันทึกแบบไม่เสียบไฟบ้างไหมครับว่าได้นานเท่าไหร่
    ผมกะจะเอาไว้ใช้บันทึกภาพไว้เวลาจอดรถที่ต่างๆ ^^ เผื่อมีคนมาขโมยจุ๊บลมอีกจะได้เห็นหน้า ถึงจะเอาผิดไม่ได้ อย่างน้อยก็ประจานได้ 5555+

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ ไว้เดือนหน้า ทำงานมีตังแล้วคงได้หาซื้อมาใช้บ้าง ตอนนี้ไม่มีตัง ตกงาน ครับ ฮิๆ
    ปล.เม็มที่ใช้ความจุเท่าไหร่หรอครับ แล้วบันทึกได้กี่นาที
    ขอโทษที่ถามเยอะหน่อยนะครับ พอดีสนใจกล้องติดรถมานานแล้วแต่ยังไม่ได้ไปหาซื้อมาใช้สักที

7. YTN

226
    13
    18
    เดี๋ยวมีเวลาจะลองให้นะครับ

8. noble

noble New Member Member

4
    0
    0
  9. YTN

226
    13
    18
    เอาของเล่นใหม่มาโชว์ครับ CCTV ติดรถยนต์ ตัวที่ 2 ชัดกว่า

พอดีว่าซื้อตัวใหม่แล้วครับ ชัดกว่าเดิมบานเลย แถมยังถูกกว่าตัวเก่าอีกตัวใหม่นี้ราคา 2 พัน
    ที่ผมเชียร์ไฮวิวใว้ ผมขอถอนคำพูดทั้งหมดนะครับ เชียร์ตัวใหม่นี้ดีกว่า ชัดกว่ากันเยอะ

ดูตัวอย่างครับ

[video=youtube;5JmvMEGr9Oc]http://www.youtube.com/watch?v=5JmvMEGr9Oc[/video]

10. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เป็นของดีที่มีประโยชน์ครับ...:)

11. taxi39

284
    0
    0
    ว้าววว กล้องตัว2นี้ กับราคานี้ น่าสนครับ
    ซื้อที่ไหนหรอครับ

12. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ในคลิปมีแวนทูโทนด้วย...:)

13. YTN

226
    13
    18
    เปลี่ยนเลน ไม่เปิดไฟเลี้ยว.rar

อันนี้เป็นไฟล์วิดิโอเอาออกมาจากกล้องครับ ไม่ได้ตกแต่งใด ๆ ทั้งสิ้น (ในคลิ๊ปอาจมีเสียงบ่นนิด ๆ นะครับ)
    ขอโยนหินถามทางดูก่อน ว่าจะผันตัวมาเป็นพ่อค้าซะเองไม่รู้จะเข้าท่าหรือเปล่า
    เพราะของที่มีขายในประเทศตอนนี้ขอบอกว่าห่วยมาก ๆ
    หาแบบที่เป็น Full HD 1080p 30f แท้ ๆ ไม่มีเลย ขอย้ำว่าไม่มีเลย (ยกเว้น Go pro)
    ในต่างประเทศที่เค้าใช้กัน มันชัดขนาดเอามาถ่ายทำหนังได้เลย
    ป้ายทะเบียนระยะ 20 เมตร นี่เห็นสบาย ๆ
    เดี๋ยวให้กล้องตัวล่าสุดมาถึงก่อน เดี๋ยวจะมารีวิวแบบเต็ม ๆ อีกทีครับ

อย่างเช่นตัวนี้ โครตชัด

[video=youtube;an8CrgiDD6A]http://www.youtube.com/watch?v=an8CrgiDD6A[/video]

14. bancream

bancream New Member Member

0
    0
    0
    เทคโนโลยีที่ทำให้กล้องวงจรปิด CCTV ที่ทำให้คุณภาพของภาพที่ทำให้ภาพมีความสมจริงและแสงมุ้งเบลอ กล้องวงจรปิดราคาถูกที่เราจำหน่ายเป็นสินค้าที่ได้รับมาตรฐานการรับรองจากองค์กรนานาชาติต่าง ๆ CCTV กล้องวงจรปิดราคาถูก จะมีในท้องตลาดหลายรุ่นซึ่งก็ได้ถูกพัฒนามาเรื่อย ๆ เมื่อกล้องแสงน้อยภาพจะเปลี่ยนเป็นขาวดำ ข้อดีคือสามารถมองเห็นในที่มืดสนิทได้เลย กล้องวงจรปิดหรือ CCTV มีหลายชนิดเช่น กล้อง Box หรือกล้องกระบอก กล้อง Speed Dome กล้อง Infrared เราเป็นผู้แทนจำหน่ายกล้อง CCTV อย่างถูกต้องตามกฎหมายผู้เดียวในประเทศไทยพร้อมระบบสัญญาณกันขโมยไร้สาย เมื่อกล้องวงจรปิดราคาถูกได้รับแสงน้อยมากๆ หรือไม่เพียงพอ ก็จะเปลี่ยนภาพ เป็นโหมด ขาว-ดำ กล้องวงจรปิดไม่ได้จำกัดเรื่องของระยะทางที่ตัวกล้องเพิ่มมากขึ้น แต่ใช้ในที่มืดสนิทไม่ได้ กล้องวงจรปิด CCTV แบบ Infrared เป็นกล้องวงจรปิดที่ใช้แสงจากหลอด IR ส่องกระทบวัตถุ ท่านสามารถเอา CCTV มาช่วยท่านได้หลายอย่าง กล้องวงจรปิดไม่ได้เอาไว้จับขโมยอย่างเดียวนะครับ คอมพิวเตอร์ จะใช้การ์ด DVR และลง Software ที่คอมพิวเตอร์ ข้อดีคือสามารถใช้งาน Software คอมพิวเตอร์อื่นได้ พร้อมบริการเกี่ยวกับระบบรักษาความปลอดภัยครบวงจร โดยเฉพาะระบบกล้องวงจรปิด CCTV

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้