รบกวนสอบถามคับ 2 เรื่อง 1. เครื่องb16a 2.เกียร์เต็ด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tum052, 11 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tum052

tum052 New Member Member

9
    0
    0
    1.เครื่องb16aที่นำเข้าจากยี่ปุ่น กับ ฮ่องกง มันมีความแตกต่างกันไหม เรื่อง สเป๊ก กะ แรงม้า พอดีผมไปเอา b16a ที่มาจากฮ่องกงมา ร้านเขาบอกว่าเหมือนกันแตกต่างที่เลขตอกอ่ะคับ
    2.เกียรเต็ดมันดีกว่าไม่เต็ดยังไงคับ:sad:

2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เครื่องไม่แตกต่างครับ เหมื่อนที่เขาบอกและครับ ต่างที่รหัสเครื่อง ญี่ปุ่นก็ประมาณ 54xx 55xx
    ส่วนฮ่องกง ประมาณ 21xx หรือ 12xx ไม่แน่ใจ
    มีเต็ด ดีกว่าครับ ผมว่าเวลาออกตัวหรือ โค้ง ล้อมันจะไม่ค่อยฟรีเยอะอะครับ มันจะหมุนไปพร้อมกันทั้ง 2 ล้อ
    แต่เวลาเลี่ยวจะมีเสียงก๊อกๆบาง ลึกๆเดียวให้ท่านอื่นมาเพิ่มและกัน

3. tum052

tum052 New Member Member

9
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ

4. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    2. เต๊ด ทำให้หมุน 2 ล้อ พร้อมกัน ออกตัวออกโค้ง จะดึงดีกว่า แต่ถ้าเน้นใช้งาน ไม่จำเป็นเรยครับ

5. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ถ้ามีโอกาสเลือกก็อยากแนะนำเป็นเกียร์เต็ดมากกว่าครับ

เหตุผลคือ ตัวเกียร์ที่ไม่มีเต็ดเนี่ย มันจะใช้เฟืองดอกจอกเล็กๆ 3 อันแทน

ทีนี้ถ้าเราเกิดมี "อารมณ์อยากกระแทก" ออกตัวแรงๆบ่อยๆ มันจะเกิดการ "แตกข้างใน" ได้ง่ายกว่าแบบมีเต็ดนะครับ

เคยแตกมาทีนึงแล้ว (เกียร์นะ) ไม่สนุกเลยครับ นั่งบนรถลากเนี่ย

6. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    มุมเลี้ยวมันจะกว้างกว่าเดิมนะครับ แต่ถ้ามีมาให้ผมก็เอาครับ อิ อิ อิ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้