น้ำมันหยดลงพื้นตรงหลังเติมมาเต็มถัง เกิดจากอะไรได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย P'WAR, 10 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    พอดีไปเติมมาเต็มถัง หลังจากจอดรถแล้วได้กลิ่นเบนซิน พอก้มลงดูหยดอยู่ตลอดครับ ลองเปิดแผ่นพลาสติกใต้ถังน้ำมันดู พบตัวคล้ายๆกรอง สีเขียวๆ มีสายยาง เข้า-ออกสองเส้น ลองเอาผ้าเช็ดดู กรองตัวนี้ก็ไม่รั่วนะครับ แต่พอแหย่มือเข้าไปลึกๆด้านบนเหนือกรองนี้(บริเวณที่เป็นถังน้ำมัน) มือเปียกน้ำมัน เลยสงสัยว่าเกิดจากอะไรได้บ้างครับ? :eek:

2. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ให้ช่างดูเลยดีกว่าครับ ปัญหาเกี่ยวกับน้ำมันมันอันตรายนะ

3. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เติมเต็มถ้ง จนมันล้นออกมารึเปล่าวพี่
    ลองยกเบาะหลังคนนั่งดู เปิดฝาครอบถัง แล้วดูตัวครอบปั้มติ๊ก พวกซีลยางต่างมีขาดบ้างไหม
    ถ้ายังดีอยู่ คงต้องยกถังลงและครับ อาจมีรั่วตามตระเข็บ

4. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ขอบคุณครับ จะลองดูตามขั้นตอนครับ

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ตรงที่เติมแถวฝาถัง ลงไปมันมีท่อยางเพื่อเชื่อมต่อกับท่อโลหะของถังด้วยนะครับ ลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้