เคือนภัยพ่อค้าเลว!

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 8 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    เรื่องที่ผมจะเล่าต่อไปนี้ไม่ได้ต้องการดิสเครดิตใครเพียงแต่เล่าสู่กันฟังในฐานะผู้บริโภค เรื่องมีอยู่ว่า รถผมเครื่อง เอสอา20ฝาดำหลังหัก ท่อนล่างเสีย จึงตามหามาใช้ซ่อม ตามหาไม่เจอทั้งเชียงกงแห่งหนึ่งใกล้มูลนิธิ หายากมากแทบทั้งเชียงกงหาไม่ได้ แต่มีร้านนึงมี ร้านนี้ติดร้านกาแฟเมื่อเห็นผมต้องการจึงเสนอราคา หมื่นเก้า แต่ไม่มีเลข ผมก็ไม่ซีเรียส เพราะหาไม่ได้จริงดีกว่าไม่มี แต่เจ้าเครื่องนี้อุปกรไม่ครบขาดเกียและเทอโบ คนขายบอกกับผมว่ามันซื้อมาเก็บไว้สแปรถมัน มันบอกว่ามันขับเอส15 เครื่องตัวนี้ไม่มีปัญหาอะไรแน่นอน ไม่เคยใช้ในไทย เป็นเครื่องมาจากญี่ปุ่นแล้วมันก็บอกว่าไม่ต้องห่วงมันเปิดร้านอยู่ตรงนี้ไม่หนีไปไหน ซึงสภาพดูจากรอยตัดสายไฟย้อมได้เนียนมาก ผมจึงหลงกลซื้อมา แต่พอประกอบดูแล้ววางลงเครื่องโดยไม่ได้เปิดเครื่องที่ซื้อมาเพียงสลับท่อนแล้ววางลงในบล๊อกเดิม จึงทราบว่าเครื่องฮีตมา แย่ครับหากินกันแบบนี้ เครื่องเป็นเครื่องยกลงบ้านเรา จดลงในs15 คาดว่าคนขายคงใช้จนพังแล้วยกลงไว้หลอกขาย พอดีผมแจ็คพอตพอดี ขอให้เพื่อนๆทุกท่านดูไว้เป็นอุทาหรว่าอย่าเชื่อเพราะพ่อค้ามีหน้าร้านใหญ่โต ส่วนใครอยากทราบรายละเอียดpmมานะครับผมมียันหน้าคนขายเลย เจ็บใจ

รูปหน้าร้าน!!

[​IMG][​IMG][​IMG]

หน้าตาของมันไอ้พ่อค้าไร้ จรรยาบรรณ
    [​IMG][​IMG]

รถของมัน

1. +++++++++++++++++++++++++

2. เตือนภัยร้านเลว

เจ้าของร้านชื่อไอ้รุ่ง ลูกน้องมันชื่อไอ้เอคับ เต้นท์มันติดกับร้านกาแฟ แม้งขายของย้อมจนมีS15+RX7
    พี่ๆน้องๆจะซื้อของอะไรจากร้านนี้ต้องดูให้ดีก่อนนะคับ มาเซียงกงทั้งทีเข้าไปวนดูด้านในซอยก่อนตามร้านมี7ซอยราคาถูกกว่ารับเปลี่ยนรับคืนได้
    ไอ้ร้านนี้ผมโดนมาแล้ว ซื้อความโง่ไป...........

3. เรื่องเค้าจบกันแล้ว จะมาบรรยายหาอะไรคับ คุณไม่ชอบเค้าก็ไม่ต้องไปซื้อของเค้า จบปะ

ละคุณจะโมโหไรครับ เป็นญาติเจ้าของเหรอครับ เขาแค่มาแชร์ให้เราทราบเฉยๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้