มีใครใช้ปะกับแท่นเครื่องของ energy บ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOWYER, 5 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ทั้งชุด 3 จุด รถเราจะสั่นมากขึนเยอะไหมครับ
    ผมใช้เกียร์ manual ชอบออกตัวแรงๆเลยอยากได้ไอ้ตัวนี้มาเสริมสมรถนะ
    แต่ก็กลัวว่ามันจะแข็งไปหรือเปล่าเพราะรถใข้งานไม่ใช่รถแข่ง หรือว่าเอายางแท่นเครื่อง
    เดิมมาอัด slicone ให้เหมือนยางตัน อันไหนมันจะดีกว่าอ่ะครับ
    :p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กรกฎาคม 2012
  2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ใช้อยู่ครับ ถ้าจำไม่ผิดสั่นกว่าเดิมอีกนิดครับมาจากผลของตัวที่อยู่ใต้คอไอดี ส่วนอีก 2 ตัวอยู่ด้านใต้ล่างขวาแถวเกียร์ และด้านซ้ายใต้สายพาน เป็นตัวเล็กดูแล้วมีผลน้อยมากครับ เพราะไม่ใช่เป็นตัวแท่น
    เครื่องหลัก(ตัวหลักคือ ใต้คอไอดี ,ไฮดรอลิค,หิ้วเกียร์/ตัวรองคือตัวประกบอีก 2 ตัวที่ผมพูดถึงครับ)
    ข้อดีช่วยให้ยางแท่นเครื่องขาดยากขึ้น และลดการโยกตัวของเครื่องในช่วงกระชากแรงๆ แต่ก็ถ่ายทอดแรงสั่นมาที่ body รถอีกหน่อยนึงครับ

3. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    โอ้ว.... ขอบคุณครับ

4. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ไม่แข็งเกินไปหรอกครับ เคยใช้เหมือนกัน

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ออกตัวโดดดีกว่าเดิมครับ แต่เดินเบาติดไฟแดงนี่สั่นทั้งคัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้