B16 A AUTO สงสัยเกียร์ จะพังครับ ถอยหลัง มีเสียงดัง "ปั้ง" กระตุกหน่อยนึง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 4 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ตามหัวข้อ หลังจากจะถอยเข้าบ้าน ณ เกียร์ อาร์ รถก็จอดนิ่ง ผมเลย ตบมา เอ็น ใหม่ และ ดันไป อาร์ (ถอยหลัง)ใหม่
    แตะคันเร่งนิดหนึ่ง มีเสียงดัง "ปั้ง" กระตุกหน่อยนึง และก็ใช้การได้ปกติ

ปล มันจะพังยังครับ ซื้อเชียงกง 7-8 พัน (พี่เหน่งไดรเวอร์) หรือ โอเวอร์ฮอล 16000 บาท พี่ก่ำดีครับ

ขอบคุณครับ อึม และขับใช้งาน จะอันตราย หยุดกลางถนน ขณะวิ่ง หรือเปล่า ครับ

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    หายแล้ว เป็นเพราะ ก้านวัดน้ำมันเกียร์ เข้าไปขบกับ เฟืองถอยหลังทำให้ เสียงดัง ตอนนี้ปกติแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้