ท่อ hks สำหรับ ek 2000

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tatorr, 2 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tatorr

tatorr Guest

0
    0
    0
    รถผมเครื่อง d16y8 ปี 00 เดิมๆๆ พอดีไม่มีความรู้เรื่องท่อไอเสียเลยครับ แต่สนใจเสียงของท่อ HKS Silent hi power อยากสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ ดังนี้ ครับ
    1.HKS Silent hi power มีตรงรุ่น ek หรือไม่ หรือเป็นรุ่นอื่นของ HKS ก็ได้ ของแท้ราคาประมาณเท่าไหร่ หาซื้อได้ที่ไหนครับ แล้วถ้าของไทย แนะนำร้านไหนครับ
    2.ถ้าเพื่อนๆพี่ๆ คิดว่าการติดตั้งตามข้อ 1 ไม่เหมาะสม กับเครื่อง d16y8 ปี 00 เดิมๆๆ ท่านคิดว่าควรใส่ท่อจากสำนักแต่งใดครับ จึงจะเหมาะสม ไม่อืดจนเกินไป (นอกจากท่อโรงงาน)

2. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    รื่องท่อ คุยกันแปดรอบก็ไม่จบครับ บางใบเสียงได้ อัตราเร่งไม่ดี บางใบอัตราเร่งดี รูปลักษณ์ไม่ถูกใจ แล้วแต่ความพึงพอใจส่วนตัวเลยครับ

ผมไม่ได้มีความชำนาญมากนักเอาความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าเกียร์ออโต้เน้นไส้ย้อนหรือไส้เยื้องครับ ถ้าเกียร์ธรรมดาก็ไส้ตรงไป ตรงรุ่นมีราคาแพงใช้ได้ครับ

มือ 2 ก็แล้วแต่สภาพครับราคาก็ 3000 +,- แล้วแต่จะหาได้ .... สุดท้าย ขอให้โชคดีเจอท่อที่ถูกใจนะครับ

- - - Updated - - -

รื่องท่อ คุยกันแปดรอบก็ไม่จบครับ บางใบเสียงได้ อัตราเร่งไม่ดี บางใบอัตราเร่งดี รูปลักษณ์ไม่ถูกใจ แล้วแต่ความพึงพอใจส่วนตัวเลยครับ

ผมไม่ได้มีความชำนาญมากนักเอาความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าเกียร์ออโต้เน้นไส้ย้อนหรือไส้เยื้องครับ ถ้าเกียร์ธรรมดาก็ไส้ตรงไป ตรงรุ่นมีราคาแพงใช้ได้ครับ

มือ 2 ก็แล้วแต่สภาพครับราคาก็ 3000 +,- แล้วแต่จะหาได้ .... สุดท้าย ขอให้โชคดีเจอท่อที่ถูกใจนะครับ

3. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ของผมเกียร์ manual ใช้ HKS ES WAGON มือสองยุ่น วิ่งดีเสียงได้
    ดีกว่า NITTO อ้อของผมไส้ตรงนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้