ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนครับ เพิ่งซื้อรถมา MS_133 ครับผม

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย NACK_MS133, 24 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NACK_MS133

NACK_MS133 New Member Member

5
    0
    0
    สวัสดีครับผมชื่อแน็คนะครับ อายุ22ปี ครับ โตโยต้าคราวน์ MS133 เป็นรถยนต์คันแรกในชีวิตครับ

อะไรที่ทำให้ผมรู้สึกหลงรักเจ้า เบนซ์ญี่ปุ่น คือ ผมชอบแนวหรูหรา แบบผู้ใหญ่ๆ แล้วส่วนตัวก็ชอบรถเก่าด้วยครับ ซึ่งผมเองไม่เึคยมองรถใหม่เลยครับ
    บอกตรงๆว่าประทับใจตั้งแต่ชื่อแล้วครับ CROWN แปลว่ามงกุฎ ซึ่งชื่อมันก็มีมนต์เสน่ห์ในตัวอยุ่แล้ว

ก่อนที่ผมเองจะตัดสินใจจะื้ซื้อคราวน์ ผมแอบเห็น ในญี่ปุ่น มาทำ YAKUZA VIP กันมาก บอกตรงๆเลยว่า โอ้ยยสวยสุดยอดดด Original สุดๆครับ
    แต่ตัวจริงผมไม่เคยสัมผัสเลย ไม่เคยขับไม่เคยนั่งมาก่อนเลย ผมใช้วิจารณญาณของตัวเองล้วนๆ CROWN คือมงกุฎ รถเองก็คงมีระดับ ไม่ต่างกับชื่อรุ่นของเค้า

ก่อนหน้านั้นบอกตรงๆเลยผมไปหลงไหลแนว racing ไปมอง A31 (ณ ปัจจุบัน ความรู้สึกนั้นได้เลือนหายไปหมดแล้ว หลังจากที่ได้นั่งคราวน์เป็นครั้งแรก ตอนไปซื้อรถคราวน์คันนี้เลยครับ)

ครั้งแรกที่ประทับใจคราวน์ก็คือวันที่ผมไปดูรถ เพราะกำลังหาคราวน์สักคันมาใช้ไว้ไปเรียน วันที่ผมไปเอารถ คือวันที่ 16มิ.ย.55 ที่ผ่านมา ผมขับรถจาก บ้านหมี่ลพบุรี-โึคราช เพื่อที่ไปดูรถ ขับมากับคุณพ่อคุณแม่ สิ่งที่เห็นจากภายนอกรูปร่าง สวยงาม ของครบๆ โลโก้มีครบ แต่สีซีดไปหน่อย ตามกาลเวลา พอผมก้มหน้าไปดูช่วงล่าง ได้เห็น โอ้ แม่เจ้าโว้ยยย คันซีชิ้นเดียวกัน MS133เป็นช่วงล่างอิสระ โช็ค Billsten กระบอกเหลือง 4ต้น เฟืองท้าย JZS133 เบรคหน้าหลัง Aristo ต่อไปเปิดฝากระโปรง โอ้วแม่เจ้า เครื่อง 2JZ-GTE เพิ่งวางได้ 1ปีครึ่ง ติดแกส ถังโดนัท 62ลิตร ได้6เดือนเอง เครื่องเงียบมาก เสียงท่อแน่นๆ เลย

หลังจากนั้นผมได้เปิดฝากระโปรงท้าย เปิดพรหม ไม่มีผุ ไม่มีลอยเชื่อม เป็นอันใช้ได้ เนียนๆ แล้วผมก็เปิดประตูรถมา สิ่งแรกคือ แอร์หนาวมากๆๆ เปิดเบาๆเอง เบาะกำมะหยี่ สีแดงเลือดหมู สวยงามๆ ทุกอย่างใช้ได้หมด ยกเว้นตู้เย็น เค้าตัดระบบออก เครื่องฟอกอากาศที่ติดเพดาน ยังใช้งานได้อยุ่ ไฟหน้าทุกดวงใช้ได้หมดครับ ไฟสปอตไลท์สีเหลืองนวลสวยงามมากครับ หรูหราปนคราสสิค ได้หัวใจแบบสปอต ตรงตามสะเป็คที่ผมอยากได้พอดีเลย

แล้วก็ได้เวลาทดสอบรถกันแล้ว ผมเป็นคนขับ คนนั่งคือเจ้าของรถครับ บอกตรงๆเลย นิ่มมากๆ ไม่น่าเชื่อ ตกหลุมยังไม่สะท้านเลย ขนาดใช้โช็คแบบแนวหนึบๆแข็งๆแล้ว

มันโดนใจผมมากเลยครับ เบรคดีมากๆ หนึบๆ ช่วงล่างดีมากครับ ศูนย์ตรงครับ ภายในห้องโดยสารเงียบมากครับ รถสิบล้อขับผ่านแถบไม่ได้ยินเสียงรถสิบล้อเลย เสียงท่อไอเสียตอนอยุ่ข้างนอก เสียงทุ่มแน่นมากๆครับ ดังพอประมาณแต่ไม่ดังมาก มาอยุ่ในรถแทบไม่ได้ยินเสียงท่อรถตัวเ้องเลย

พอหลังจากเทสเสร็จ ก็มาดูภายนอกอีกครั้ง ประเมิณว่า ผมต้องไปเก็บสีใหม่ ถ้าอยากให้รถออกมา่ดูดีเหมือนตอนซื้อมือ1มา ก็เลยต่อราคาอยุ่สักพักนึง ราคาที่ออกมา 114000บ ครับ ไม่รู้ว่าผมได้รถแพงหรือปล่าว บอกตรงๆ โจทย์ที่ผมมีอยุ่ในใจ คันนี้มันตอบโจทย์ได้และตรงประเด็นที่สุดครับ

ณ ปัจจุบัน ผมได้เปลี่ยนล้อเป็น 18นิ้ว กำลังจะเปลี่ยนระบบแกส จากมิกเซอร์เป็น หัวฉีด แล้วจะค่อยๆเก็บ bodyparts เป็นอันว่าจบครับ

ปล. สาวๆหลายคนมาถามผม ออกรถเก่าทำไม ผมตอบได้อย่างภูมิใจมากๆเลย เลยตอบกลับไปว่า ลองมานั่งรถพี่ดูก่อน แล้วคุณจะลืมรถตลาดทั่วๆไปเลย บอกตรงๆว่า LUXURY+CLASSIC มากๆครับ

ยังไงก็ต้องขอขอบคุณประธานชมรม mod และสมาชิกทุกท่านครับ ที่เรามารวมตัวกันในบอร์ดนี้ อาจจะเป็นกลุ่มเล็กๆ แต่เป็นกลุ่มที่ดูแล้วอบอุ่นมากๆครับ บางท่านทำงานแล้วมีครอบครัวแล้ว ผมเองยังเป็นนักศึกษาอยู่ หลากหลายอาชีพหลากหลายวัย แต่ผมว่านั้นไม่ใช่ประเด็น ประเด็นหลักที่แท้จริงคือ เรารักในสิ่งที่เหมือนๆกัน นั้นและคือตัวเชื่อมระหว่างสมาชิกหลายๆท่านที่ทำให้พวกเรามาเจอกัน ณ บอร์ดแห่งนี้ครับ

ผมแน็ค โซนลพบุรี MS133 ขอเป็นสมาชิก และขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    [email protected] ---------------------------------- msn------

https://www.facebook.com/NACKPHOTOGRAPH ------------Facebook-----

2. shogun3000

shogun3000 New Member Member

51
    2
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ตามเพื่อนๆ ไปที่นี่ได้เลยครับ
    toyota Crown Thailand - Facebook

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้