ถามเรื่อง หัวเทียน กับ แก๊ส ครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Black-tiger, 21 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Black-tiger

Black-tiger New Member Member

10
    0
    0
    หวัดดีครับ รบกวนถามเพื่อนๆ ว่า เราควรใช้หัวเทียนยี่ห้อไร เบอร์ไรดีครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ตอนนี้ผมใช้ แชมเปี้ยน เบอร์สแตนดาร์ด ซื้อที่วรจักร หัวละ 60 บาท ร้านเค้าบอกตรงรุ่น แต่ผมสังเกต ปลายท่อมีเขม่าน้ำติดอยู่ติดหน่อย ครับ

ขอบคุณมากครับ :)

2. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    หัวเทียน standard ก็ดีแล้วครับ แต่จะให้ดีต้องปรับเขี้ยวหัวเทียนด้วยนะครับ ดูที่ใต้ฝากระโปรงมีบอกระยะห่างของเขี้ยวหัวเทียนไว้ หรือใช้
    ความหนาของใบเลื่อยตัดเหล็กก็ได้ครับ คือเอาใบเลื่อยตัดเหล็กเก่าๆที่หัก สอดเข้าไปแล้วระหว่างแกนหัวเทียนกับเขี้ยวหัวเทียนแล้ว ใช้ฆ้อนเคาะเบาๆ ที่เขี้ยวหัวเทียนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้