ขอสอบถามเรื่องไฟกะระยะบนแก้มหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย mooh, 17 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mooh

mooh Member Member

65
    0
    6
    ขอสอบถามหน่อยครับ
    ไฟกะระยะบนแก้มมันแกะยังไงเหรอครับ ผมลองงัดๆไปแล้วไม่ออกครับ แต่ยังไม่กล้าออกแรงมากกลัวจะพังเอาครับ
    ว่าจะแกะไปเทียบ ไปหาซื้อตามร้านประดับยนต์มาใส่ก่อนครับ เห็นรถปิคอัพใส่กัน ผมเดาว่าน่าจะพอมาใส่กันได้
    ของตรงรุ่นหายากเกินครับ ว่าจะหาแบบนี้ใส่ไปก่อนครับ
    ขอบคุณครับ

2. DEN.CROWN

DEN.CROWN New Member Member

4
    0
    0
    มันจะมีกิ๊ปล็อก....ต้องเปิดฝากระโปรงหน้าขึ้น แล้วเอามือล้วงเข้าไปดึงกิ๊ปล็อกออก โดยดึงมาทางด้านหน้า ครับ
    อีกอย่าง..มันยังมีสายใยแก้วนำแสงติดอยู่กับไฟกะระยะ โดยดึงไฟกะระยะออกมาก่อนเล็กน้อย แล้วค่อยบิดหัวสายใยแก้วออก
    ปล.ไฟกะระยะของ CROWN ต้องใช้สายใยแก้วนำแสง ถ้าจะให้สมบูรณ์..ผมว่าหาของเดิมดีกว่าครับ (ไฟกะระยะของ CROWN ลองติดต่อ..พี่ป๋อง ดูครับ)

3. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ตามที่พี่เค้าบอกเลยครับ ^^

4. mooh

65
    0
    6
    ขอบคุณมากครับ
    รบกวนขอหนทางในการติดต่อพี่ป๋อง หรือ ID ของพี่ป๋องหน่อยครับ

5. mooh

65
    0
    6
    แกะได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ ^ ^

6. mooh

65
    0
    6
    หาของไม่ได้เลยครับ ไม่รู้ว่ามีของตัวไหน พอจะเอามาใส่แทนกันได้มั่งไหมครับ

7. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    มีครับตรงรุ่น 089-8193418
    รุ่นนี้จะหายาก ส่วนมาก 155,175 มีเยอะ เอามาแปลงใส่ได้แล้วแต่ชอบ แต่ต้องคว้านรูเดิมให้กว้างขี้น

8. mooh

65
    0
    6
    ขอบคุณครับๆ

9. ดำ บางพลี

ดำ บางพลี New Member Member

12
    0
    1
    ขายคู่หรือขายแยกครับ ของ jzs133 ครับ

10. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    คู่ก็ได้ แยกก็ได้ ครับ

11. ดำ บางพลี

ดำ บางพลี New Member Member

12
    0
    1
    View attachment 1783666 View attachment 1783665
    ได้รับของเรียบร้อยครับ ขอบคุณพี่ป๋องมากครับ สั่งวันอาทิตย์ ส่งของวันจันทร์ ได้เช้าอังคาร ให้ราคาพิเศษอีกตะหาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้