สอบถามพี่ๆหน่อยคับ(ekมือใหม่)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย nasree, 10 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nasree

nasree New Member Member

4
    0
    0
    คือว่าผมเอาekมาเครื่องd15b เจ้าของเก่าเขาบอกว่าเครื่องมีvtec แต่ที่ฝาครอบวาล์วเขียนว่า HONDAอย่างเดียวอ่ะคับ สงสัยว่ามันจะมีจริงมั๊ย รบกวนพี่ๆด้วยคับ:sad:

2. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    น่าจะเป็น VTEC เพราะมีโซรีนอยวาล์ว VTEC

3. nasree

4
    0
    0
    เหรอคับ ขอบคุณคับ

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เปิดฝาครอบวาร์วดูแคมเลยครับ แต่เค้าจะยอมหรือเปล่า อีกอย่างขอการรับประกันจากเค้าดีกว่าครับ ว่า vtec ชัวร์
    ถ้าเจอทีหลังว่าหลอกก็ขอคืนนะ แต่ติด gas มาด้วยเหรอครับ ต้องเช็คดีๆ หน่อยนะ ดูมี mixer ด้วย

5. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    เหนมี โซลินอย Vtec อยู่ ถ้ามี 2 ตัว เป็น D15b 3สเตจ ครับ ลองเช็คดู เพราะ 3สเตจ ที่ฝา จะไม่เขียนว่า Vtec

6. BOSS

BOSS New Member Member

49
    5
    0
    ถ้าเป็น vtec3stage จะเน้นไปที่ความประหยัดนะครับ ถ้าอยากได้แรงๆที่นิยมเอาไปทำวิ่งเซอร์กิตกันตอนนี้ต้องหาที่มีฝาครอบคำว่าVTECครับ

7. nasree

4
    0
    0
    ใช่คับติดแก๊สมาคับ ขอบคุณพี่มากคับ

8. nasree

4
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากน่ะคับ

9. nattapon123

nattapon123 New Member Member

7
    0
    0
    V tec ชัวคับ ดูตรงโซลินอยกะจานจ่าย กะรู้แล้วคับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้