น้อง ออนของผม รอบเดินเบาเครื่องสั่นแล้วสั่นด้วย

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Artitp, 5 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Artitp

Artitp Guest

0
    0
    0
    น้องออนของผม ปี 97 สีแดง ตอนนี้มีปัญหาอยู่ ตอนสตาร์ทเครื่อง เครื่องสั่น รอบเครื่องต่ำมากเครื่องสะอึกด้วย ตอนขับกินน้ำมันมากกว่าเก่า code ไม่ขึ้น ขอรบกท่านที่มีประสบการณ์ช่วยชี้แนะแนวทางแก้ปัญหาด้วยครับ รักรถคันนี้มาก

2. pholde

pholde New Member Member

126
    0
    0
    อาจ ชุดสายสายหัวเทียน หรือป่าวครับ.......ลองขยับๆดูว่าเริ่มหลวมหรือยัง .....ตอนเปิดแอร์ เครื่องสั่นหนักกว่าเดิม หรือป่าว .... ถ้าใช่ ....ของใหม่ประมาณ 1200.- แนะนำ ร้าน ไพศาลกิจ แถว วรจักร ส่ง ตจว ได้ ถ้าจำไม่ผิด -02-223-8269 ตั้งแต่ซื้อมาหลายร้าน มาก ร้านนี้ ขายของ ตรงรุ่นดี และ รู้เรื่อง นีออน ดี ครับ ......ร้านอื่นไม่แนะนำ เพราะ ชอบ เอาของ เทียบมาขาย....ที่สำคัญ โทรถาม ...ไม่รีบตอบ แบบ ขอไปที....
    คงต้อง อธิบาย อาการ ละเอียดกว่านี้หน่อยน่ะครับ...เช่น อัตราเร่ง แผ่วจากเดิมลงไหม , หรือ อื่นๆ

ปีเดียวกันเลย ของผมตอนนี้ ขับไปไกลๆ ไม่ได้วูบดับ ตลอด จะทำเครื่องใหม่อยู่......ตอนนี้รถอยู่เหนือ ผมสั่งอะไหล่มา วันเดียว ได้เลย ครับ

3. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    ลองดูสายแวคคัมตางๆ ด้วยนะครับ บางทีมันหลุดหรือขาด

4. pholde

pholde New Member Member

126
    0
    0
    สายแวค คัม นี่ อยู่ตรงไหน ครับ พี่ ณรงค์

5. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    ก็พวกท่อยางเส้นเล็กๆ ที่ต่อกับตัวปีกผีเสื้อ หรือต่อกับท่อไอดี
    แล้วก็อีกอย่างบางทีปีกผีเสื้อสกปรกก็มีปัญหาเรื่องรอบเดินเบาเหมือนกันครับ

ถ้าเช็คท่อทางต่างๆแล้ว อีกอย่างลองล้างปีกผีเสื้อดูก่อนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้