ถามผู้รู้เรื่องแอร์ 3 ปุ่มหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 5 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีผมติดแอร์ 3 ปุ่ม ไม่ออโต้ ผมเดินสายไฟนอกที่มากับหัวรถทั้งหมด แต่ไม่ได้เปลี่ยนตู้มิกซ์ลม ใส่แต่มอเตอร์ฮีตเตอร์ที่ติดมากับตู้มิกซ์เท่านั้น เพราะไม่อยากเจาะรถน่ะครับ
    ที่จะถามมีดังนี้นะครับ
    1. การที่ไม่ใส่ตู้มิกซ์ลม จะทำให้ระบบไม่ครบ ก็จะไม่สามารถปรับอุณหภูมิได้ จริงไหมครับ
    2. มีทางแก้คือ แปลงปุ่ม Volume10k หรือไม่ก็ใส่ตู้มิกซ์ใช่ไหม
    3. ถ้าใส่ตู้มิกซ์เดินท่อน้ำแล้วจะจบไหมครับ
    4. ตอนนี้แอร์ผมเย็นมากเลย แต่คอมแอร์ทำงานประมาณ 1-3 นาที พัก 13 วินาที อย่างงี้ผิดปกติไหมครับ
    5. พอจะรู้ไหมครับว่า อุณหภูมิในรถตอนที่แอร์ทำงาน โดยที่ระบบไม่ครบแบบรถผมนี่จะประมาณกี่องศา เพราะถ้าประมาณ 23 - 25 องศา ผมก็รับได้ จะได้ไม่ต้องใส่ตู้มิกซ์
    เพราะขี้เกียจรื้อนวมหน้า มันเหนื่อย
    สุดท้ายนี้ ตอนนี้รถผมยังไม่ได้ประกอบ เพราะรอคำตอบอยู่ว่าจะเอาไงดี จะเปลี่ยนตู้หรือไม่น่ะ

1. aa_thegrace

aa_thegrace New Member Member

15
    1
    0
    แปลงใส่ R-volum แทน ปุ่มปรับอุณหภูมิเดิมครับ จบแบบเบาๆ ไม่ต้องรื้อนวม และไม่ต้องกังวลเรื่องความร้อน ตอนนี้แอร์น่าจะแทบไม่ตัดเลย

ลองทำดูนะครับ ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ the gang diy service

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้