น้ำเข้ารถที่ฝาท้ายครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Wit_EK, 30 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    จอดตากฝน น้ำเข้ามาขังตรงยางอะไหล่ครับ แผ่นไม้ปิดยางอะไหล่ห่างจากด้านซ้ายมา 1 ฟุต ก็เปียกด้วยครับ
    ลองเอาน้ำฉีดที่ไฟท้าย ปรากฏว่าไม่เข้า
    แต่เอาสายยางจ่อที่กระจกหลังให้น้ำไหลลงมา ปรากฏว่าค่อยๆซึมเข้าครับ

ตอนนี้เลยสงสัยว่ายางขอบกระโปรงหลังจะเสื่อม
    อยากทราบว่าเปลี่ยนยังไงครับ ยากรึเปล่า
    ต้องใช้ซิลิโคน กาว อุด หลังเปลี่ยนรึเปล่าครับ

2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    เปลี่ยนยางฝาท้ายไม่ยากครับ ผมเคยซื้อจาก YSC มาเปลี่ยนจำราคาแน่นอนไม่ได้ น่าจะหลักร้อยปลายๆ
    ตอนนั้นผมน้ำเข้า เปลี่ยนแล้วหายครับ ไม่ต้องใช้ซิลิโคน ใช้ค้อนยางทุบไล่ไปเรื่อยๆ
    ปล อย่าลืมดูตามตะเข็บรอยต่อตัวถัง ด้วย อาจเข้าทางนั้นได้อีกจุดหนึ่งครับ

3. Wit_EK

94
    1
    0
    ยางของศูนย์มันต่อมาให้เป็นวงมาเลย หรือว่าเป็นเส้นยาวๆแบบตัดขาย
    ถ้าเป็นเส้นยาวๆแบบตัดขาย ตรงรอยต่อจะเชื่อมกันยังไงครับ

- - - Updated - - -

ยางของศูนย์มันต่อมาให้เป็นวงมาเลย หรือว่าเป็นเส้นยาวๆแบบตัดขาย
    ถ้าเป็นเส้นยาวๆแบบตัดขาย ตรงรอยต่อจะเชื่อมกันยังไงครับ

4. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    เป็นวงมาเลยครับ เบิกศูนย์ก็ราคาหลักร้อยไม่แพงครับ

5. Wit_EK

94
    1
    0
    ลืมมาอัปเดทครับ เปลี่ยนเองไปแล้ว ไม่ยาก น้ำไม่เข้าแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้