วัดรอบมันสวิงๆครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย spuknic, 27 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    คือถ้าลากรอบพ้นจากราวๆ 5500 มันจะแกว่งไปแกว่งไปแกว่งมาดูไม่รู้เรื่องเลย
    อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไรพี่น้องๆเคยเป็นกันไหม
    ปล. ไมล์ไม่เสียครับลองเปลี่ยนอันอื่นที่ไม่เสียมาใส่แล้วเหมือนเดิม พี่กล่ำบอกว่าตัวอิมิเตอร์ในจานจ่ายเสียเพราะเพ่งเปลี่ยนมา
    หรือมันเป็นจากอย่างอื่นได้อีกครับ ชี้แนะหน่อย

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    แกว่งเฉพาะ ไมค์ หรือรถสะดุดด้วยครับ เพราะถ้าเป็นที่สัญญาณรอบจากจานจ่ายมันน่าจะมีอาการออกที่เครื่องด้วยนะ เพราะสัญญาณมันเข้ากล่อง กล่องมันจะสั่งน้ำมันหรือจุดระเบิดแบบเพี้ยนๆ ของผมเคยสะดุดที่ 7000 rpm ออกที่เครื่องเลย เฉพาะรอบนี้ด้วย หาอยู่นาน สับโน่นเปลี่ยนนี่ สุดท้ายเป็นที่ map sensor เสียครับ แต่อาจจะคนละแบบกับรถคุณต่อน่ะ เสียดายผมไม่มีจานจ่าย b18c แล้วไม่งั้นจะให้เอาไปลองสับดู
    (ตัวที่พี่ก่ำว่าน่าจะเป็น igniter หรือเปล่า รอคุณแอ้ red honda ผู้มีประสบการณ์มาให้ข้อมูลดูครับ)

3. spuknic

501
    52
    0
    เป็นที่ igniter จริงๆครับไม่ได้มาแจ้งผลเลยไม่ได้เข้าเว็บนาน เอาจากในจานจ่ายของ b20 มายำใส่ได้ครับไม่แพงด้วย

4. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    คิดถึงนะครับพี่ต่อ

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อาการแบบนี้ ถ้ากุ้งเจอเอง คงงงตาแตกแน่เลยเนี่ยพี่ต่อ

ปล. คิดถึงนะครับพี่

6. spuknic

501
    52
    0
    คิดถึงทุกๆคนเหมือนกันครับ 29 นี้หวังว่าจะมีโอกาสได้ขึ้นไปเจอกันนะครับ

- - - Updated - - -

คิดถึงทุกๆคนเหมือนกันครับ 29 นี้หวังว่าจะมีโอกาสได้ขึ้นไปเจอกันนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้