เรื่องของ พวงมาลัย กับ เรือนไมล์ ครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย mooh, 26 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mooh

mooh Member Member

65
    0
    6
    คือผมใช้ ms133 อยู่นะครับ
    อยากเปลี่ยนพวงมาลัย crown multifunction ไม่รู้ว่ามีไหมครับ เอาของคราวรุ่นอื่นมาใส่จะได้ไหมครับ ผมลองเสิทดูรูปของคราวรุ่นใหม่ๆเป็นโลโก้ โตโยต้า อะครับ อยากได้พวงมาลัย crown multifunction มี่เป็นโลโก้มงกุฎอะครับ
    ส่วนเรือนไมล์ ไม่รู้ว่ามีเป็นตัวดิจิตอล หน้ามืดไหมครับ จะใส่แทนของเดิมได้ไหมไม่รู้ครับ
    เครื่องเป็น 2เจ ครับ
    อยากได้ แนวนี้ครับ
    เคยเห็น เซ็คดิค ของเพื่อง เครื่อง1เจโบ เค้าก็ใช้แนวๆนี้ครับ เลยอยากได้มั่งครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมลองศึกษาดูเองแล้วในเวป หาไม่เจอเลยครับ
    ขอบคุณครับ

2. mooh

65
    0
    6
  3. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    อยากทราบว่ารถเป็นบอดี้ไหนครับ จะได้แนะนำถูก

4. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ดอนครับ
    เขาบอกว่าเป็นบอดี้ MS133 นะครับ บรรทัดบนสุด

5. mooh

65
    0
    6
    ขอบคุณครับ รบกวนชี้แนะหน่อยครับ มือใหม่อยากหล่อครับ ^ ^

6. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    ตัว Ms133 หรือ บอดี้ S13 ในเมืองไทยไม่มีไมล์ดิจิตอลใส่ได้ลงตัว จะต้องแปลงช่องคอนโซลเรือนไมล์
    ถ้ามองโดยละเอียดแล้วไม่สวยครับ

7. mooh

65
    0
    6
    แล้วพอจะเอาไมล์ของรุ่นไหน หรือตัวไหนมาได้มั่งอะครับ
    ขอบคุณครับ

8. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    เอาไมล์คราวน์รุ่นไหนมาใส่ได้ทั้งนั้น อย่างที่บอกต้องแปลงไม่สวยครับ
    ของเดิมสวยกว่า

9. DEN.CROWN

DEN.CROWN New Member Member

4
    0
    0
    ลงตัวแบบไม่ต้องแปลง ต้องตัวนี้...ครับ แต่ในเชียงกงเมืองไทย ยังไม่เคยเห็น

10. mooh

65
    0
    6
    แค่หารูปเจอก็ยากแล้วครับ
    ตัวเรือนไมล์นี้แกะยังไงครับ ต้องรือทั้งคอนโซลเลยไหมครับ

11. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    แบบนี้ ยังต้องแปลงครับ เพราะพวงมาลัยซ้าย-ขวา เรือนไมล์มีความลาดเอียง ด้านนอกจะแตบกว่าด้านใน

12. NACK_MS133

NACK_MS133 New Member Member

5
    0
    0
    เรือนไมล์ของ MS133 เอาของ MS137 มาใส่ได้ไหมครับ

13. mooh

65
    0
    6
    น่าจะเป็นด้วยประการฉะนี้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้