ขอสอบถามเรื่องกระจังหน้ารถหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย mooh, 22 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mooh

mooh Member Member

65
    0
    6
    ผมใช้ ms133 อยู่นะครับ
    แล้วพอดีได้กระจังหน้าตัวในรูปมาลองใส่ประกฏว่าใส่ไม่ได้ครับ มันยาวกว่าปนะมาณ 1 เซน ครับ
    เลยอยากจะขอถามหน่อยครับว่ากระจังหน้าตัวนี้เป็นของรุ่นไหนเหรอครับ
    แล้วมันแปลงมาใส่ได้ไหมครับ
    แปลงยังไง
    ขอบคุณมากครับ

2. mooh

65
    0
    6
    ขอถามอีกนิสครับ ไฟตรงที่วงในรูปเค้าเรียกว่าไฟอะไรครับ
    ของผมมันหายไป 2 ข้างเลยไม่รู้ว่าไปตามหาแถวไหนได้มั้งครับ

3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ไฟกะระยะ หาได้ตามเซียงกง คู่ละไม่เกินร้อย
    ส่วนกระจังไม่ชัวรืครับ รอน้าดอนมาตอบ

4. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ไฟกะระยะ หาได้ตามเซียงกง คู่ละไม่เกินร้อย
    ส่วนกระจังไม่ชัวรืครับ รอน้าดอนมาตอบ

5. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    ไฟกะระยะบนแก้ม ตรงรุ่นตอนนี้หายากนะครับ ผมมีครับ
    กระจังหน้าตัวนี้เป็นของ S137 ใส่รถบ้านเราไม่ได้ถ้าใส่ได้ต้องผ่ากลางแนวตั้งร่นระยะข้าง

6. mooh

65
    0
    6
    ผ่าแล้วมันจะเชื่อมเนียนเหรอครับ ต้องไปให้ร้านแนวไหนทำหรือครับแบบนี้

แล้วกระจังหน้าแนวนี้หาไหนได้มั่งครับ เค้าโมกันหรือว่าของตรงรุ่นอะครับ

ขอบคุณครับ

7. mooh

65
    0
    6
    พอจะอนุเคราะห์ให้ผมซักคุ่ ได้มะครับ
    ผมหาไม่ได้เลยจริงๆครับ อยู่เชียงราย คงไม่มีโอกาศไปเดินเชียงกงเลยครับ

ขอบคุณครับ

8. mooh

65
    0
    6
    พอจะอนุเคราะห์ให้ผมซักคุ่ ได้มะครับ
    ผมหาไม่ได้เลยจริงๆครับ อยู่เชียงราย คงไม่มีโอกาศไปเดินเชียงกงเลยครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้