มีเรื่องรบกวนครับ D16Y8 Auto

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Natto_Ek, 21 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Natto_Ek

Natto_Ek New Member Member

75
    2
    0
    เนื่องจากมันมีอาการดังนี้ครับ
    1. start ไม่ติดครับ ไม่ว่าจะเครื่องเย็นหรือร้อน จนน้ำมันท่วม
    2. ถ้าดึงปลั๊กไฟหัวฉีดออกจะติดและนานประมาณครึ่งนาที ถ้าจะให้ติดต้องมีคนคอยมาดึงปลั๊กหัวฉีดเข้าออก ติดแล้ววิ่งปรกติ รอบนิ่ง
    อยากทราบสาเหตุมาจากอะไร และจะแก้ไขยังไงครับ เปลี่ยนคอยแล้ว หัวเทียนแล้ว
    ระบบไฟปรกติ แรงดันน้ำมันปรกติ แต่มอเตอร์ช่วยรอบเดินเบาเสียครับนานแล้ว กล่องจะมีปัญหารึเปล่าครับ

2. Natto_Ek

Natto_Ek New Member Member

75
    2
    0
    ขอคำแนะนำจากผู้รู้หน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้