เพลาขับเริ่มมีเสียง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นายอนุชา ทิมเทียบ, 10 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    พอหักพวงมาลัยออกจาก U-Turn มันมีเสียง แต๊ก ๆ ๆ ๆ เป็นจังหวะ
    พอตรงก็หายดัง เป็นเพราะมันจะพัง หรือจารบีแห้งอะครับ
    ซ่อมได้มั้ย หรือเปลี่ยนไปเลยครับ ราคาเพลาขับประมาณเท่าไหร่
    (เครื่อง D 16 Y 8)

1. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ยางหุ่มเพลาขาดจึงทำให้ฝุ่นเข้าไปในหัวเพลาจารบีหาย
    ถ้าดังแล้วเอามาอัดจารบีก็ไม่หายดังครับซ่อมได้เปลี่ยนเฉพาะหัว

http://www.weloveshopping.com/template/e1/showproduct.php?pid=353130&shopid=6101
    แต่ผมว่าเปลี่ยนยกทั้งเส้นเลยดีกว่าครับของเชียงกงครับน่าจะไม่เกิน 2000 บ.
    แต่ตอนไปซื้อเลือกดีๆนะครับลองโยกดูตัวที่แน่นๆ(ตัวที่มี ABS จะมีฟันนะครับ)

2. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    เปลี่ยนเลยครับ หัวเพลาข้างละพันกว่าบาท

3. จากประสบการณ์โดยตรงครับ เคยเป็นอย่างนี้แหละ โทรไปถามหลายร้าน ค่าอะไหล่+ค่าแรง 2500 ครับ แต่ทว่ามีทางเลือกครับ
    ไปซื้อเพลาขับจากเซียงกงปทุมวันข้างละ 1000 เดียว ค่าเปลี่ยน 200 ครับ ถ้าไม่มีร้านเดี่ยวบอกให้ผมมีร้านทำประจำอยู่ เพลาขับมีเส้นสั้นกับเส้นยาว ดูว่าข้างไหนยางหุ้มเพลาขาด
    หรือไม่เข้าใจโทรปรึกษาได้ครับ 083-7775961 ตั้มครับ

4. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เปลี่ยนโลด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้