ช่วงล่างมีปัญหาขอคำแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย mark555, 9 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mark555

mark555 New Member Member

1
    0
    0
    ผมใช้ jzs175 ช่วงล่างหลังขวาเมื่อก่อนมีเสียงเอี๊ยดอ๊าดตลอดเส้นทางการวิ่งจึงได้เปลี่ยนบูชแล้วเช็คช่วงล่างแล้วเสียงมันก็หายไปพอผ่านมา2วันมันเริ่มเป็นๆหายๆแล้วเป็นเฉพาะตอนที่วิ่งมาไกลๆหรือแล้วแต่อารมมันบางครั้งขย่มมีเสียงแต่ถ้าจอดทิ้งไว้ค้างคืนขย่มยังไงก็ไม่มีเสียง ขอคำแนะนำด้วยครับ

2. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    ช่วงล่างที่เสียงดังเอี๊ยดอาด ส่วนมากมาจากพวกบูชต่าง ๆ หมดสภาพ หรือบูชหมดสภาพไม่สามารถประคองแขนพวงปีกนกให้อยู่ในเซ็นเตอร์ได้
    มันก็จะไปเบียดกับด้านข้างหูจับบูชทำให้มีเสียงดัง ถ้าเปลี่ยนไปอาการหายในช่วงแรกอาจเป็นไปได้ไม่ได้ใช้บูชของแท้ ถ้าจะเปลี่ยนแนะนำให้ใช้ของมือสองจากญี่ปุ่น
    จะดีกว่า เพราะว่ามาตรฐานบูชต่างกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้