ได้รถมรดกมาต้องซ่อมทำไงดีคะ โรเวอร์ 623

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย หนูนา, 9 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. หนูนา

หนูนา Guest

0
    0
    0
    ได้รถ โรเวอร์ 623 ซันรูฟ สีเขียว รถสวยมากนะคะ แต่สงสัยต้องซ่อมเยอะเลยค่ะ ควรเก็บไว้หรือขายดีคะ มันมีอาการ เวลาเลี้ยวแล้วช่วงล่างซ้ายดังมาก แอร์ไม่เย็นไปล้างมาแล้วเติมน้ำยาก็แล้วนะคะ ไปหน้าไม่สว่าง เครื่องร้อนเร็ว แต่อย่างอื่นดีหมดค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะว่าควรทำไงซ่อมที่ไหน หนูนาอยู่ที่หัวหินค่ะ หรือโทรมาได้ที่ เบอร์ 0800303300 หนูนาค่ะ

2. ว่างๆลองเข้าอู่ Honda ดูให้เค้าเช็คระบบให้ใหม่ ส่วนเลี้ยวซ้ายแล้วเสียงดัง ก้อคือ เพลาขับหน้าแตกเปลี่ยนใหม่ได้ครัพ ลองศึกษาดูรถรุ่นนี้เปนรถน่าใช้และมีอะไหล่ใช้ร่วมกับ Honda Accord หลายอย่างทีเดียว

3. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    โชคดีแล้วคับที่อยู่หัวหิน โทรไปหาเบอร์นี้เลยคับ 084-005-3030 ชื่อพี่ป๊อป อยู่เพชรบุรีค๊าบ

ไปที่นี่มีช่างซ่อมRoverอยู่คับ งานเนียน

4. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    พี่โอมช่วยตอบหน่อยครับ หรือไปหาน้องป๊อปที่เพชรบุรีน่าจะไม่มีปัญหาครับดูเบอร์ป๊อบได้ในกระทู้เก่าๆครับ

5. หนูนา

หนูนา Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณ

อยากทราบว่าค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่อะคะ

6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ขายเลยครับ ถ้าไม่ผูกพันมาก แต่ถ้าใช้ยาวๆก็ซ่อมซะ ไม่น่าเกิน หมื่น-สองหมื่น ครับ
    มีโอกาสไปหัวหินจะแวะไปดูให้ครับ

7. หนูนา

หนูนา Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณ

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ขายได้เท่าไหร่อะคะ สองจิตสองใจค่ะ

8. slump

217
    0
    0
  9. หนูนา

หนูนา Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณ

ขอบคุณมากค่ะที่แนะนำ แต่หนูคงไม่มีเงินซ่อมขนาดนั้นอะค่ะ อาจจะซ่อมเป็นอย่างๆไปนะคะ คงต้องซ่มช่วงล่างก่อนค่ะ ส่วนเรื่องความร้อนไม่ค่อยร้อนแล้วค่ะ จะร้อนเมื่อเจออากาศร้อนมากๆนะคะ ส่วนอย่างอื่น ดีหมดค่ะ หวังว่าสักวันจะได้ร่วมทริปกับพีๆนะคะ ถ้ามาหัวหินโทรหาน้องได้ค่ะ จะได้ช่วยกันดิชม ตกแต่งนะคะ หนูนาค่ะ 0800303300 ขอบคุณพี่ๆมากค่ะ

10. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    ต้องขับรถไปให้ที่อู่ดูคับ ถึงจะตีราคาโดยประมาณออกมาได้คับ

11. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ขายไม่ขายแล้วแต่ความพอใจเลยครับ แต่ขับรถใหม่ๆสบายใจกว่าเยอะยิ่งเป็นผู้หญิงด้วยนะ
    จริงๆแต่ละรายการที่ซ่อมหลักพันทั้งนั้นแหละครับแต่ถ้าทำทั้งคันก็หลายหมื่น
    ผมใช้มาจะสิบปีละ ขอบอกว่าขับดีครับโดยเฉพาะ ขับ ตจว ครับ

เรื่องอู่ซ่อมถ้าจะใช้ต่อก็ติดต่อพี่ป๊อบเลยครับเพชรบุรีไม่ไกลมาก

12. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ขายไม่ขายแล้วแต่ความพอใจเลยครับ แต่ขับรถใหม่ๆสบายใจกว่าเยอะยิ่งเป็นผู้หญิงด้วยนะ
    จริงๆแต่ละรายการที่ซ่อมหลักพันทั้งนั้นแหละครับแต่ถ้าทำทั้งคันก็หลายหมื่น
    ผมใช้มาจะสี่ปีละ ขอบอกว่าขับดีครับโดยเฉพาะ ขับ ตจว ครับ

เรื่องอู่ซ่อมถ้าจะใช้ต่อก็ติดต่อพี่ป๊อบเลยครับเพชรบุรีไม่ไกลมาก

13. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ผมใช้มาจะสี่ปีละ ขอบอกว่าขับดีครับโดยเฉพาะ ขับ ตจว ครับ

เอามั่ง อิอิ

14. คุณหนูนา...ต้องลองเข้ามาเช็คดูก่อนครับ ถึงจะพอประมาณค่าใช้จ่ายได้
    มันอาจไม่ร้ายแรงอย่างที่คิดก็ได้นะครับ...ผมฝากกระทู้ด้านล่างให้ดูเป็นข้อมูลอะไหล่ช่วงล่าง RoVEr 623 (รถผมเอง อู่อยู่ในตัวเมือง)
    ป็อบ...เพชรบุรีครับ 084-0053030

http://racingweb.net/forum/showthread.php/850841-เปลี่ยนช่วงล่าง-RoVEr-623

15. slump

217
    0
    0
    ลองทำให้พอใช้ได้แล้วลองใช้ดูดีกว่ามั๊ยครับ ถ้าไม่ชอบยังไงก็ค่อยขายก็ได้เพราะยังไงรถรุ่นนี้ก็ต้องใช้ระยะเวลาขายซักพักแต่ถ้าขายเต้นท์ราคาได้ไม่เท่าไรทั้งที่รถสมรรถนะดีมาก ลองดูครับ

16. หนูนา

หนูนา Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณ

ขอบคุณทุกท่านมากนะคะ นาคงจะซ่อมใช้ดีกว่านะคะ เอาเป็นว่าจะไปหาคุณป็อบที่เพชรบุรี เร็วๆนี้แหละค่ะ (รอสิ้นเดือนก่อนนะคะ)

17. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0

คิดเองบ้างสิ จะมา copy ง่ายๆเลยรึ

ขายเครื่องต่อผมไหมครับผมอยากได้เครื่องมากเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้