สอบถาม เรื่อง speed sensor หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย REAL, 5 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. REAL

REAL New Member Member

13
    0
    0
    รถผมไฟ เครื่องติดตลอดเลยครับ ลืมไป เครื่องผม d16y8/at มันเกี่ยวกับ speed sensor หรือป่าวครับ
    ช่วยแนะนำหน่อยครับพี่ๆ แล้วถ้าเปลี่ยน จะหายไหมครับและราคาอยู่ที่เท่าไหร่ ครับ รบกวนที่ครับผมม

2. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ไปเช๊คโค๊ดสิครับ - -"

3. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    ลองเช็ค Code ก่อนครับถ้าขึ้น 17แสดงว่าเป็น Vehicle speed sensor
    มีอยู่ตัวที่บ้านไมได้ใช้ครับ....

4. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
  5. แน่นนอนครับไฟเอนจิ้นต้องขึ้นอยู่แล้ว ผมเพิ่งเปลี่ยนมาครับ

สปีดเซนเซอร์ขาด แล้วไฟเอนจิ้นขึ้นครับ เพิ่งไปเปลี่ยนที่อู่ 800 บาท เป็นปกติเลยครับ คอนเฟิม...ครับ

6. EK Estimate Jai

EK Estimate Jai New Member Member

217
    1
    0
    ตามท่านอื่นๆด้านบนเลยครับ เช็คโค๊ด เพื่อความแน่ใจก่อนครับ มีหลายอาการมากที่ ไฟเอนจิ้น จะโชว์ครับ

7. rotada

rotada New Member Member

1
    0
    0
    speed senser เสีย ตัวเข็มความเร็วจะสวิงคับ เช็คโคทก่อนดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้