ขอความช่วยเหลือ เพ่เพ ek group หนอ่ยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย temnakub, 26 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. temnakub

temnakub New Member Member

10
    0
    0
    ขอความเหลือเพ่ๆหนอ่ยคับ พอดีจอดรถแล้วขี้นนกตกใส่ล้างออกเปนลอยเต็มเลยถ้าเอารถล้างแล้วเคลือบสีรถใหม่จะหายไหมคับ ช่วยผมหนอ่ยต้องเสียเงินทำสีใหม่แน่ๆเลยหรือจะทำเค็ปล่าไปเลย ขอความเหนเพ่ เพ่ หน่อยนะคับ

2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    เข้าใจว่าคงจะทิ้งไว้จนแห้งแล้วค่อยล่างออก จึงเห็นเป็นรอยด่างของสีเป็น ดวง ดวง
    ทางที่ดี เวลาเจอควรจะหาน้ำล้างออกโดยทันที หรือหาน้ำยาเคลือบสีประเภทฉีดแล้วเช็ดติดรถเอาไว้ ช่วยได้ครับ

แต่ผมว่าลอยด่างเป็นดวงๆ แบบที่เจอถ้าทิ้งไว้ไม่นานมาก ล้างสีบ่อยๆ สีจะค่อยๆ กลับมาเท่ากันเองนะครับ

3. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    ต้องขัด บ่อย ๆ .... รอยด่างถึงจางลง....

อันตรายมากขี้นก... เนี้ย

4. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    ขี้นก ถ้าเขาคลุมผ้ารถอยู่ มันจะสามารถ ซึมเข้าไปถึงสีรถได้ไหมอ่าครับ

5. GT18

GT18 New Member Member

46
    0
    0
    อย่างนี้ต้องขัดคับ อาจจะหายหรือจางลงได้นะ

6. yunyin

yunyin New Member Member

2
    0
    0
    ของเราก้อโดน ด่างเลย

7. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ขัดสี หายคับ

8. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ใส่ฝาคาร์บอน ก็ดีนะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้