ถามเรื่อง flush style หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DaiSy_14, 26 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    สำหรับ ek 15 หน้า7 ยาง 195/55/15 ต้องออฟเท่าไรครับ ถึงจะได้ flush style แบบ flush ครับ ไม่อยากรองสเปเซอร์ ขอบคุณครับ

2. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ถ้ากว้าง 7 ใส่ ยาง 195 มันจะไม่ดึงอะครับ แต่มันก็ พอไปได้ แต่ล้อ ออฟ น่าจะ +20 หรือ น้อยกว่านั้นอีกครับ มันถึงจะออกแปะๆซุ้ม แล้วก็แบะเข้าไป

3. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ต้องประมาณ off 12 กว้าง 8 มันจะพอดีๆ อะคับ ผมใช้อยู่ แต่ต้องพับซุ้มหน่อยนะคับ มันจะประมาณนี้อะคับ

4. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    แบะนิดนึง นี่มันเป็นแบบ Hella flush รึเปล่าครับ อยากได้แบบ Flush เฉยๆ แบบไม่แบะครับ ตรงๆ แต่พอดีขอบอะครับ ประมาณออฟเท่าไรอะครับ

5. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ผมว่ากว่าง 8 off ประมาณ 25 น่าจะพอดีนะคับ ถ้าไม่ fit ก็ เอา spacer ลองเอาให้จัด fitment พอดีก็พอแล้วคับ แต่ยังไงก็ต้อง พับซุ้มนะคับ ไม่งั้นขูดแน่ ลองดูคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้