ท่อไอเสีย ms133 จากญี่ปุ่นครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย asamal, 19 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. asamal

asamal New Member Member

20
    0
    0
    ท่อไอเสีย ms133 จากญี่ปุ่นครับ เครดิต พี่ป๋อง ครับ
    ใส่แล้ว สวยมากครับ เสียงเงียบวิ่งดีมากครับ

2. asamal

asamal New Member Member

20
    0
    0
    เพิ่มรูป

3. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    ท่อไอเสียตามรูปอยู่ในคราวน์ Jzs143 ซึ่งเป็นเครื่อง 2 J หูจับท่อ ถ้าวางใน Jzs133 ลงตัวพอดี
    แต่ถ้าวางใน Ms133 บ้านเรา หน้าตาคล้ายกันผิดกันที่ท่อพักปลายนิดเดียว (ลูกเล็กกว่านิด) วางใน Jzs141 เครื่อง 1 J หูจับท่อไอเสียลูกปลายจะลงตัวพอดี
    หรือถ้ารถคราวน์ Ms133 วางเครื่อง 2 J ให้ใช้ท่อไอเสียที่อยู่ใน Jzs143
    ถ้าวางเครื่อง 1 J ให้ใช้ท่อไอเสียที่อยู่ใน Jzs141 ตอนนี้รถผมวางเครื่อง 2 J VVTI ใช้ท่อพักของ Jzs143 ขอบอกว่าเงียบมากๆๆๆๆๆ

4. mooh

mooh Member Member

65
    0
    6
    ตอนนี้ของผมเจอร้านทั่วไปจัดซ่ะดังลั่นโลกเลยครับ
    ไว้เบื่อดัง+มีตัง จะขอสเตปนี้ไปใช้นะครับ อิอิ
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้