อยากสอบถามเรื่องการติดแก๊สคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย REAL, 17 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. REAL

REAL New Member Member

13
    0
    0
    ตอนนี้เติม เบนซิน91 ทุกวัน น้ำมันก็ ขึ้นเอาๆ ผมอย่าทราบข้อดีและข้อเสีย
    ของการติดแก๊ส และราคา ติดตั้งในek อย่างเราๆเนี่ย ราคาเท่าไหร่กันเหลอครับ
    อยากติดตั้งของ energy reform แต่ว่าพี่ๆท่านใดมี แบรนอื่นๆดีๆ ช่วยแนะนำทีนะครับบบ
    เงินในกระเป๋าใกล้จะหมดและ

2. REAL

13
    0
    0
    เงียบเหงาจัง....

3. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ผมติด AG หัวฉีดอยู่ก็ปกตินะครับ แค่ดูแลเรื่องความร้อนหน่อย

4. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ผมติด Versus หัวฉีด ครับ

5. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
  6. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ผมติด AG คับ ปัญหาหลังจากติดแล้วคือ เที่ยวบ่อยขึ้นคับ ^^ ชุดที่ผมติดก็ราคาประมาณ 23,000 บาท upgrade อุปกรณ์นิดหน่อยเป็น 27,000 บาท
    อีกเรื่องที่อยากให้พิจารณาคือหาร้านที่มีบริการและรับผิดชอบงานที่ติดตั้งดีๆคับ
    เพราะว่าหลังจากที่คุณติดตั้งไปแล้ว คุณยังต้องใช้บริการในเรื่องตรวจสอบระบบแก๊สตลอดอายุการใช้งาน
    อย่าเห็นเพียงแค่ว่าอู่ติดตั้งแก๊สอยู่ใกล้บ้าน สะดวกในการเดินทาง ขอให้โชคดีเจอร้านดีๆนะคับ

7. REAL

13
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับที่ให้คำแนะนำ จะเอาไปทำตามครับ ขอบคุณครับ

8. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    มารายงานผลด้วยนะครับ

9. yunyin

yunyin New Member Member

2
    0
    0
    อยู่นครปฐมติดที่ใหนล่ะ เอาช่างดีดี

10. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ออกจะช้าไปนะ แตก็ยังไม่สาย
    แนะนำหัวฉีด lpg ร้านมาตรฐาน มีรับประกัน ตอนติดตั้งควรถอดคอไอดีมาติด ไม่ควรขี้เกียจ เพราะอาจมีเศษโลหะตกลงไปในกระบอกสูบทำให้สึกหรอโดยไม่จำเป็น
    ดูแลรักษาตามปกติ ใช้น้ำมันบ้างเป็นครั้งคราวตามระยะ แต่เพิ่มเติมที่ระบบ gas หมั่นตรวจสอบรั่ว และพกถังดับเพลิงสำหรับรถยนต์ติดรถไว้บ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้