B20B เจอปัญหาพัดลมหม้อน้ำเริ่มทำงานที่ 120 องศา

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย watsant, 13 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watsant

watsant Member Member

43
    2
    8
    B20B เจอปัญหาพัดลมหม้อน้ำเริ่มทำงานที่ 120 องศา พอมีท่านใดรู้ว่าเกิดจากสาเหตุไหน
    พอดีไปติดวัดความร้อนหม้อน้ำมาแล้วมันเตือนก็เลยเห็นว่า 110 องศา ก็เลยจอดดู น้ำก็ปกติ
    แต่พัดลมจะทำงานที่ 110 องศาาเลย ถ้าไม่ถึง 110 พัดลมจะไม่ทำงาน เวลาเปิดแอร์ พัดลมแอร์ทำงาน
    วัดได้ไม่เกิน 95 องศาเลย เพราะพัดลมแอร์มันไปเป่าโดนแผงหม้อน้ำด้วย แต่ถ้าปิดแอร์ขึ้นไป 110 องศาพัดลมถึงเริ่มหมุน
    ท่านใดพอทราบวิธีแก้ หรือสาเหตุช่วยบอกหน่อยครับ

2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ผมว่าไอ้ตัววัดความร้อนที่ว่ามันแปลกๆอยู่นะครับ ใช้ของยี่ห้ออะไรอยู่
    110 องศา นี้มันเอาเรื่องเลยที่เดียว เลยจุดเดือดไปอีก ของผม แค่เลย 95 ก้อขาสั่นไม่อยากจะวิ่งต่อแล้วครับ

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ดูยี่ห้อเกจวัดด้วยครับ 120 องศาคือ เกือบเต็ม scale จอบนเรือนไมค์แล้ว เอาที่เรือนไมค์เป็นหลักครับ ถ้าอยู่ตรงกลางก็ปกติ

4. watsant

watsant Member Member

43
    2
    8
    ใช้ของ copy ไต้หวันครับ แต่ก็ไม่น่าจะผิดเยอะ เพราะผมรู้สึกว่ามันร้อนผิดปกติเมื่อเทียบกับเครื่องเดิม เครื่องเดิมผมไม่เคยรู้สึกร้อนมากขนาดนี้
    แต่ตั้งแต่วางเครื่องมาใหม่รู้สึกว่ามันร้อนมาก ไอร้อนกระจายออกมาเหม็นกลิ่นไหม้เลย แต่ระบบน้ำก็ไม่มีปัญหานะครับ น้ำปกติไม่แห้ง

5. Nu-Arm-Za

Nu-Arm-Za New Member Member

11
    0
    0
    ผมว่าครับ เกย์เสีย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้