EK ใส่ล้อ 15 หน้า 8 ออฟ 25 ลาย pf1 ติดซุ้มมั้ยครับ ติดเบรค H22 มัี้ยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DaiSy_14, 25 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ขอบคุณครับ พอดีต้องสั่งของลงมากลัวใส่ไม่ได้ แล้วใส่หน้า 8 ไปมันจะขับลำบากมั้ย
    หรือว่าหน้า 7 พอครับ กลัวใส่แล้วเลี้ยวลำบาก แค่อยากลองแม๊กซ์มีออฟดู
    ขอบคุณครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ใส่แล้วน่าจะประมาณคันนี้ครับ

กว้าง 8 ออฟ 25 ถ้าไม่ - แคมเบอร์ช่วย จั้มแรง ๆ ด้านหลังน่าจะโดนซุ้มบ้างอ่ะครับ

พับซุ้ม แล้ว - แคมเบอร์สักนิด น่าจะพอดี แต่ก็ขึ้นอยู่กับความสูงของรถด้วยแหละ

3. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    รถคันเขียวรูปมาแต่ละทีล้อไม่ซ้ำกันเลย

4. MaShiMoRo999

MaShiMoRo999 New Member Member

47
    0
    0
    สวยครับ ชอบๆ

5. DaiSy_14

731
    4
    0
    ขอบคุณมากครับ เห็นภาพเลย 555 ต้องจัดซะหน่อย

6. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    แอบสนใจ แล้วตกลงติดคาลิปเปอร์ไหมครับ แล้วพี่นัทมีแหล่งซื้อแล้วเหรอ ชี้เป้าให้หน่อย

7. DaiSy_14

731
    4
    0
    555 มีหลายเป้าครับ ราคาพอๆ กัน เก็บตังอีกสัปดาห์น่าจะได้ซื้อครับ ช่วงนี้ช๊อต อิอิ

8. DaiSy_14

731
    4
    0
    ขุดกระทู้ใหม่ ถามใครก็ไม่มีใครรู้ เลยไม่กล้าสั่งของ ตกลงใส่แล้วมันโดนซุ้มมั้ยครับ เลี้ยวสุดยางเบียดกับซุ้มตัวรถด้านในมั้ยครับ คนเคยใส่ตอบให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

9. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ต้อง - camber ช่วย ทั้งล้อหน้าและหลังครับ ประมาณ -2 แต่ก็ ขึ้นอยู่กับ ความสูงของรถด้วยครับ รถผม สูงตามในรูป พับซุ้มทั้งหน้าและหลัง + รองออกมาอีก 6mm ก็ยังไม่ติดซุ้มนะครับ แต่โช้คต้องแข็งพอสมควรเลยล่ะครับ

10. DaiSy_14

731
    4
    0
    สวยมากเลยครับ รองออกมาคือใส่สเปเซอร์รองให้ล้อออกมาอีก6มม.เหรอครับ รองทำไมหรือว่าเลี้ยวแล้วติดซุ้มด้านในครับ ถ้าไม่รองจำเป็นต้องพับซุ้มมั้ยครับ หรือว่ายังไงก็ต้องใส่ตัวปรับแคมเบอร์กับต้องพับซุ้ม แล้วสเปกยางที่ใส่อยู่เท่าไรครับ ขอบคุณครับ อ๋อ อยากเห็นล้อหน้าด้วยอะครับ พอมีรูปมั้ยเอ่ย

11. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ไม่รองก็ต้องพับซุ้มครับ กันไว้ก่อน ผมก็ไม่แน่ใจครับว่าจะติดไหม เพราะรถผมพับซุ้มมานานแล้ว ล้อหลังผม เฉียดซุ้มนิดเดียวถ้าไม่พับก็โดนอะครับ

12. DaiSy_14

731
    4
    0
    แล้วรองออกมาทำไมเหรอครับ อยากให้มันเต็มๆ หรือว่าเลี้ยวแล้วเบียดกับซุ้มด้านในครับ

13. GT18

GT18 New Member Member

46
    0
    0
    ใส่เลยครับถ้าใครอยากได้โหดๆอ่ะครับ ล้นล้น ก็สวยนะครับ ในสายตาผมเพื่อนผมใส่แล้วอ่ะครับคันเขียวครับ

14. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ตอแทนคับ ลองเพื่อให้มี FITMENT ที่สวยงามคับ เพระถ้าห่างไปจะไม่สวย อิอิ

15. DaiSy_14

731
    4
    0
    ขอบคุณครับผม ตัดสินใจลำบาก ไว้เอารถขึ้น กทม ไปลองของจริงตอนซื้อเลยดีกว่า

16. kul_soy

kul_soy New Member Member

27
    0
    0
    อยากโหดๆต้องรองคับ เลี้ยวไม่ติดแต่จั๊มสะพานติดนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้