ขอรบกวนด้วยครับ GS151 เรื่องผ้าเบรค และ ยี่ห้อแก๊สหัวฉีด

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย Es_Vipcar, 19 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Es_Vipcar

Es_Vipcar New Member Member

12
    0
    0
    พอดีผมพึ่งได้รถมาครับ สังเกตว่า ผ้าเบรคหน้าหลังเริ่มหมดแล้วครับไม่ทราบว่า ต้องใช้ยี่ห้อไหนดีครับ ที่ราคาไม่แพงคุณภาพคุ้มค่าครับ

ส่วนระบบแก๊สหัวฉีด เลือกใช้ยี่ห้อไหนดีครับ มีคนแนะนำให้ใช้ ยี่ห้อ LPG TECH 35000 โดนัท เพิ่ม 4000 เค้าว่าใช้ กันเยอะ ปรับจูน ง่ายกว่าพวก ออโทรนิค และ ราคาถูกกว่ากันพอสมควรครับ
    ต้องขอรบกวนพี่ๆในคลับ ด้วยนะครับ พอดีเพิ่งได้รถมา ยังไม่มีความรู้ใดๆเลยกับรุ่นนี้ ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    เรื่องยี่ห้อแก๊ส ผมว่าแล้วแต่การโปรโมทนะครับ ลองดูยี่ห้อที่มันมีคนใช้กันเยอะ และบริการหลังการขายดีกว่าครับ ราคาคงไม่หนีกันมาก
    เรื่องผ้าเบรค ถ้านิสัยขับรถแบบนิ่มๆ ไม่ใช้เบรคแบบรุนแรง ใช้เกรดสแตนดาร์ด หรือของศุนย์ก็ได้ครับ ก็พอ ตอนผมใช้คราวน์ภักดีอยู่ยี่ห้อเดียวคือ เบนดิก เมทัลคองส์ ไทเทเนี่ยม (เกรดสูง แต่เสียงดัง กินจาน แต่เบรคชัวร์ -ผมขับเร็ว และเบรครุนแรงนะครับ) ตอนหลังมีคนแนะนำ N สปอร์ตมากขึ้นครับ

3. Es_Vipcar

12
    0
    0
    ขอบคุณครับผม คือไปร้านอะไหล่ แถว ถนนเทพารักษ์ สมุทรปราการ กี่ร้านก็บอกไม่มีครับ ของ GS151 ไม่ทราบว่า สามารถใช้ของรุ่นไหนแทนได้เหมือนกันมั้ยครับ หรือว่าต้องบอกรายละเอียดแบบไหน ทางร้านถึงจะหาให้ได้ครับผม

4. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    เอาอย่างนี้สิครับ สั่งชุดคาลิปเปอร์เบรคมาพร้อมกับผ้าเบรคตรงรุ่นเลย ล่าสุดผมได้มาแต่ขายไปแล้วครับ ของญี่ปุ่นสภาพผ้าเบรค OK กว่าของในเมืองไทยนะครับ

5. Es_Vipcar

12
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้ว ชุดคาลิปเปอร์เบรค ราคาประมานเท่าไหร่ครับผม

6. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    Gas หายี่ห้อที่ ดังๆหน่อย มีปัญหา จะได้หาที่เคลม ที่ซ่อมได้ง่าย ส่วนผ้าเบรค เชียร์ ผ้าเบรค เนื้อเซรามิก บ้านเราไม่มีคงต้องสั่งจากนอก แต่ใช้แล้ว จะติดใจ

7. Es_Vipcar

12
    0
    0
    ขอบคุณครับ ไปร้านอะไหล่ มีแต่บอกว่า ผ้าเบรคมีของ รุ่น MS133 สามารถเอามาใช้แทนกันได้มั้ยครับ

8. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ผมว่าต้องไปที่ วรจักรครับ แล้วให้เค้าออเดอร์ของไว้ เค้าจะสั่งจากญี่ปุ่นให้ได้ครับ แต่มีหรือไม่มีนี่ก็แล้วแต่โตโยต้ายุ่นแล้วครับ ^^

9. Es_Vipcar

12
    0
    0
    ขอบคุณมากครับผม

10. pattt555

pattt555 Guest

0
    0
    0
    ถอดไปเทียบเลยครับ ผมพึ่งเปลี่ยนเอง 2เดือนก่อนไปซื้อที่วรจักร ของเบนดิก รุ่นgeneral 2000บ ยี่ห้ออื่นก็มี
    รู้สึกเหมือนกับ โตโยต้าแฮริเออร์ จาน เจียโรงกลึง 100บ/อัน
    ของโตต้าเอง(04465‑30080) 3000+- เท่าไรลืมไปแล้วมีของเหมือนกัน ข้างหลังก็มี หาไม่ยากครับรุ่นนี้
    แก็สยังใช้ระบบดูด วาริเอเบิ้ล อยู่ ถ้งโดนัท 59ล. ซื้อยางอะไหล่แบบบางที่เชียงกง 800บ
    ยัดไว้ด้านข้างขวาในฝากระโปงท้ายได้พอดีครับ(เอาพรมบุออกก่อน) แจ่มครับ

11. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    JZS133 & MS133 แทบจะเหมือนกันครับ อะไหล่สิ้นเปลืองใช้ทดแทนกันได้เกือบทุกรายการ

12. Es_Vipcar

12
    0
    0
    ขอบคุณมากครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้