ขอถามอาการรถ MAZDA 323 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย pOR..., 13 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    รถ MAZDA 323 สภาพเดิมๆเลยนะครับ ติดแก๊ส LPG หัวฉีดอาการมีอยู่ว่า ตอนเช้าสตาร์ทรถมีอาการสั่นในรอบเดินเบา สั่นทั้งคันเลยนะครับ รอบเครื่องสวิง ถ้าเข้าเกียร์ถอยหลังรถจะดับเลย แต่ถ้าเข้าเกียร์เดินหน้ากดสุดเลยนะครับ รถจะไม่ไป รอบไม่ขึ้น สั่นอยู่แบบนั้นแต่ พอเครื่องร้อนตัดเป็น แก๊สแล้วจะไม่มีอาการตามที่ว่ามาเลยจะเป็นปกติเลยครับ ส่วนใหญ่จะเป็นตอนเช้าที่เครื่องเย็นสนิท ผมจิงเอารถไปทิ้งที่อู่โดยให้ช่างช่วยดูให้ โดยทิ้งไว้ 1 คืน โดยให้ช่างสตาร์ทตอนเข้าเลย ช่างบอกว่ามีอาการแค่สั่นธรรมดาไม่มีอาการตามที่ผมว่ามาเลย รถวิ่งใช้งานได้ปกติ ผมเลยให้ช่างเช็คสายนํ้ามัน ปั้มติ๊ก ระบบ นํ้ามันต่าง ไม่มีอะไรผิดปกติเลยครับ ช่างก็ไม่กล้าสรุปเพราะไม่เห็นอาการเต็มๆ พี่ๆว่าเป็นที่อะไรครับ จะต้องนำรถเข้าไปเช็คที่ศูนย์รึป่าว ตอนนี้สงสัย พวกเซนเซอร์ต่างๆ พี่ๆท่านใดเคยเจออาการนี้หรือมีอู่ที่ ยุติธรรม แนะนำ รบกวนด้วยนะครับ อยู่แถวแจ้งวํฒนะครับ ขอบคุณมากครับ (รถน้องสาวใช้ครับ เป็นห่วงน้องกลีวไปเสีย) :D

2. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    รอฟังความคิดเห็นอยู่นะครับ ขอบคุณคร้าบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้