รบกวนสอบถาม เรื่องไฟฟน้าปัดโชว ครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย Es_Vipcar, 2 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Es_Vipcar

Es_Vipcar New Member Member

12
    0
    0
    โตโยต้าคราน์ GS151 ปี 98 กระจกเปลือยครับ ไฟฟน้าปัด ที่เปนรูป รถแล้วมี ขีด3ขีด ตรงท้ายรูปตัวรถ สองฝั่ง มันโชว ตลอดเลยครับ ผมต้องตรวจสอบ จากจุดไหนครับผม

พอดีเมื่อวานไปติดกันขโมยมาแต่ ช่างบอกว่า เอารีโมต เข้าระบบเซนทัลล๊อคตัวรถไม่สำเร็จครับ เลยรื้อ ออก สตาท ไฟหน้าปักปกติ พอขับกลับ สักพัก ไฟตัวดังกล่าวขึ้นโชว์ครับ

ไม่ทราบว่า ผมต้องเริ่มตรวจสอบจากจุดไหนก่อนครับผม ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม 089 427 2294 เอสครับ

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ลองเข้าอู่ที่มีเครื่องมือตรวจความบกพร่องดีกว่าครับ

3. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    สวิทซ์ไฟโชว์ขึ้นมาแสดงว่าไฟส่องสว่าง หรือไฟท้ายวงจรไม่ครบ เนื่องจากสาเหตุใดก็ไม่ทราบ ที่จริงแล้วไฟดังกล่าวจะโชว์ตอนหลอดไฟขาด
    แต่ถ้าไฟไม่ขาดก็โชว์ได้เหมือนกัน ถ้าไฟหน้าเปลี่ยนหลอดไฟกำลังวัตต์สูงขึ้น ต้องเพิ่ม รีเลย์ และชุดรีเลย์เอาสัญญาณไฟมาเพียงข้างเดียว ก็ทำให้
    ไฟโชว์ หรืออีกอย่างหนึ่งช่างที่ทำไปเอาสัญญาณไฟท้ายหรือไฟส่องสว่างไปต่อเข้ากับวงจรอื่นก็เป็นไปได้ครับ

4. Kwan 960 Turbo

Kwan 960 Turbo New Member Member

44
    0
    0
    ถูกต้องตามพี่นพ ว่าเลยครับ

ผมไม่แน่ใจว่าเรื่องต่อสัญญานกันขโมย เข้าเซนทรันล๊อค นี่ เหมือน jzs133 รึเปล่าน่ะครับ ถ้าเหมือน ดึงพ่วงกับ ชุดควบคุม เปิดปิด ที่ประตูฝั่งคนขับ ได้เลยครับ

5. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    อันดับแรกอยากให้สังเกตแบบนี้ครับ

-ที่บอกว่าขับรถสักพักแล้วมันโชว์เนี่ย หลังจากเหยียบเบรคหรือป่าว ลองสตาร์ทรถ ขณะที่จอดสนิท เปิดไฟหรี่ดู แล้วดูว่ามันโชว์มั้ย ถ้าไม่ลองเหยียบเบรคดู 1 ที
    ถ้ามันโชว์ก็ฟันธงไปเลยว่าเป็นที่ชุดไฟเบรค ลองเหยียบเบรคค้างไว้ แล้วให้คนไปดูว่าไฟท้ายติดครบมั้ยถ้าครบ ก็ให้ถอดเฉพาะหลอดไฟเบรค เอามาดูว่ามันมีสภาพปกติมั้ย หรือลองเอาหลอดไฟใหม่มาใส่ดูก็ได้ครับ เพราะบางทีหลอดไฟปกติ แต่วัตต์ของหลอดมันเสียไปก็โชว์แล้วครับ
    แต่ถ้าลองทำหมดแล้วก็ยังโชว์ แนะนำว่าให้ช่างเค้าดูให้ครับ ^^''

6. Es_Vipcar

Es_Vipcar New Member Member

12
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ทุกท่านๆ ตอนนี้หายแล้ว ครับผม เนื่องจาก ติดฟิมบานหลัง แล้วไม่ได้ต่อไฟเบรคดวงที่ 3ครับ พอต่อก็หายไปครับผม แต่เรื่อง สัญญาณกันขโมย ยังกลัวๆอยุ่ครับไม่กล้าต่อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้