Protege วางเครื่องเทอร์โบอะไรได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 28 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากรู้ว่า protege 323 วางเครื่อง เทอร์โบตัวไหนได้บ้าง

คือ ถ้าจะวาง มันวางได้หมดแหละครับ แต่อยากรู้ว่า มีพี่ๆคนไหน เคยวางเครื่องเทอร์โบ ใน protege แล้ว วางง่ายๆ จบๆ บ้างครับ อย่างถ้าจะวาง sr20det วางได้ไหมครับ หรือมีเครื่องตัวไหนแนะนำบ้างครับ รบกวนด้วยนะครับ

1. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    BP Turbo ก็ได้
    SR 20 DET ตัวพัลซ่า ก็ได้
    4G63 ตัวท้ายเบ๊นซ์ ขึ้นมา ก็ได้
    3S-GTE ลำบากนิด

2. ขอบคุณมากครับพี่ แล้วถ้าผมวาง 4g63t จะแพงมากมั้ยครับ วางเป็น.ขับสองได้มั้ยครับ รบกวนด้วยนะครับ

3. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    วางได้ครับ
    ผมก็เกือบวางแร่ะ
    แปลงเป็นขับสองสบายๆ
    แต่ระวังตอนซิ่งแล้วกันครับ
    280 ม้า ที่ล้อคู่หน้า
    วิ่งลำบาก บูสท์มาทีน่ากลัว
    ทั้งเพลา ทั้งเกียร์จะกลับบ้านเร็วด้วยซิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้