ล้อ 18 หน้า 9 หลัง10 ออฟเซต+33 4วง ใส่คราว15กระจกเปลือย จะติดมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย Es_Vipcar, 26 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Es_Vipcar

Es_Vipcar New Member Member

12
    0
    0
    เป็น คราว 15 ตัวกระจกเปลือย ปี98 รหัส GS151 ครับผม ใส่ล้อสเปคดังกล่าวจะติด นอกหรือในมั้ยครับ

ขอบ 18 หน้า 9 หลัง10 ออฟเซต+33 4วง
    กับ ขอบ 18 หน้า8.5off30 หลัง9.5off30

แล้วคราวน์ ตัวนี้ มีโช๊คเดิม หรือ โช๊คสตัทปรับเกลียวมั้ยครับผม กำลัง หาล้อ กับโหลดช่วงล่างครับ ขอบคุณครับ

2. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ผมว่าตัว 9 - 10 อ่ะครับ น่าจะติดนะครับ ไม่ในก็นอก คือมันคงไม่ติดแบบว่าชิดเลย แต่อาจจะมีโดน อันนี้ประมาณเอานะครับ ^^

ส่วนตัว 8.5 - 9.5 ก็อาจจะมีโดนนอกนิดหน่อย ที่ 9.5อ่ะครับ เวลาจั้มอ่ะครับ อันนี้ก็เดาอีก 555

3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ล้อสเปคนี้ เสี่ยโน้ต เคยบอกว่าไม่ติดนะครับ
    ส่วนช็อคสตรัทปรับเกลียว เคยเห็นยี่ห้อเทยินมาพร้อมสปริงโหลดนะครับ สีเขียวๆ น่ะ

4. boy e-san

boy e-san New Member Member

87
    1
    0
    ^
    ^^
    สีเขียวๆเคยเห็นคับ ไม่แพงด้วย

5. Es_Vipcar

12
    0
    0
    ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านนะครับ วันนี้ไปเจอ มาอีกชุด ขอบ 18 หน้า 9 off +6 หลัง 10.5 off 21 คงจะไม่รอดช่ายมั้ยอ่าครับ ถึงแม้ว่าจะดึงขอบยางเอา รบกวนด้วยนะครับ

6. Es_Vipcar

12
    0
    0
    ขอลายแทงด้วยครับ ราคาประมานเท่าไหร่ครับ แล้วมันแข็งมากมั้ยครับ สีเขียวๆนี่ เคยได้ยินสรรพนามพอตัวอ่าครับ ผมเคยขับ เอ32 ใช้ JIC ทอง พอไหวครับ ขอบคุณมากครับ

7. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    สเปคล้อที่พี่ว่ามาทั้งหมดอะครับ ใส่ได้หมดครับ ถ้าไม่โหลดลงมาครับ แต่ถ้าโหลดลงมาติดหมดทุกสเปกที่ว่าครับ ไม่นอกก็ใน ไม่ซุ้มก็เบ้าสปริงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้