อยากมี crown

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 19 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ชอบรถใหญ่ อยากได้ crown เคยลองขับของเพื่อน นิ่มมากๆ อยากให้ช่วยแนะนำด้วยครับ ตัวใน link นี้ ทodel อะไร เล่นได้มั๊ย ขอบคุณครับ
    http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3A.aspx?cib=724305

1. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ผมว่าอยู่ที่งบประมาณครับ แต่ถ้ามีสักสองแสนกว่า ก็แนะนำให้เล่น JZS133 ครับ MS-13ไม่ค่อยแนะนำ เพราะต้องมานั่งหาอะไหล่ภายในให้ครบครับ แล้วอีกอย่างภายในมันเก่าไปและครับ แต่ถ้างบมีจำกัด ก็เล่นMS-13นี่แหละครับ แล้วก็ค่อยๆเก็บไป อะไหล่ หาไม่ยากครับ ขอแค่มีใจกับตังค์ ^^

2. ขอบคุณครับ คุณ Don สำหรับคำแนะนำ ผมมีงบจำกีดครับ เลยมองตัวนี้ไว้ ชอบ crown เพราะใหญ่ดีนั่งสบาย คิดว่าเวลาไปเที่ยว ตจวกับครอบครัวเด็กจะได้มีที่กระโดดเล่น

3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    รุ่นนี้ หาอะไหล่บอดี้ยากมากแล้วครับ จริงๆก้ยากแทบจะทุกตัว เพราะรถบ้านเราน้อย แต่ถ้าคิดจะซื้อมาใช้แล้วซื้อรุ่นเดียวกันอีกคันมาเป็นอะไหล่บอดี้ก็แนะนำ MS ครับ เพราะในไทยมีจำนวนเยอะกว่าพวก JZS ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้