รบกวนถามเรื่องเปลี่ยนเครื่องหน่อยครับ

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย itsaraphong_1483, 10 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. itsaraphong_1483

itsaraphong_1483 New Member Member

6
    0
    0
    e30 เดิมเครื่อง m10/at จะวาง sr20det/mt ต้องซื้ออุปกรณ์ไรไรมั่งอ่ะครับ ในการเปลี่ยนจากเกียร์ at>mt

แล้วเฟืองท้ายอัตราทดเท่าไรดีครับ

2. ผมว่าเหนื่อนหน่อยนะ ไม่ใช่แค่ซื้อของอย่างเดียว ที่เคยเห็นมาไม่แน่ใจว่าถึงขั้นต้องเจาะรูห้องเครื่องใหม่รึปล่าว

เฟืองท้ายผมว่าเน้นไปที่อัตราทดต้นดีกว่า เพราะรถรุ่นนี้จะเอาไปวิ่ง 200+ ขอบอกว่าช่วงล่างต้องแน่นจริง

3. warodom

warodom New Member Member

1
    0
    0
    ถ้าเปลี่ยนเครื่องe30นี้จะเปลี่ยนเครื่องอะไรดีสุดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้