สอบถามหน่อยครับรู แก๊สหัวฉีดเครื่อง H22A เจอประมาณกี่ ม.ม ครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย juithailand, 6 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. juithailand

juithailand New Member Member

21
    0
    0
    สอบถามหน่อยครับรู แก๊สหัวฉีดเครื่อง H22A เจอประมาณกี่ ม.ม ครับ

2. gooart

gooart New Member Member

46
    0
    0
    ผมโทรไปถามช่างที่เจาะให้นะครับ ว่าของผมเจาะกี่มิล

3. oakoak

oakoak New Member Member

165
    0
    0
    ขึ้นอยู่กับแก็สว่าใช้ของอะไร แต่มันก็จะใกล้ๆ กันนะครับ ของผม ตอนแรก 2.2 ตอนนี้ 2.7
    ถ้าทำเองก็เอารูเล็กๆก่อนครับ ถ้าจ่ายแก็สไม่พอแล้ว แล้วค่อยเจาะเพิ่ม
    อีกอย่าก็ดูที่เวลาเปิดหัวฉีด ของผมคู้มือบอกว่า ให้แก็สเปิดช้าว่า น้ำมัน 1 ms เจาะตอนแรก 2.2 ต่างกัน 2 ms มันเยอะไป รอบสูงๆจะจ่ายไมพอ
    เลยเจาะเพิ่ม 2.7 ก็เลยok

- - - Updated - - -

ขึ้นอยู่กับแก็สว่าใช้ของอะไร แต่มันก็จะใกล้ๆ กันนะครับ ของผม ตอนแรก 2.2 ตอนนี้ 2.7
    ถ้าทำเองก็เอารูเล็กๆก่อนครับ ถ้าจ่ายแก็สไม่พอแล้ว แล้วค่อยเจาะเพิ่ม
    อีกอย่าก็ดูที่เวลาเปิดหัวฉีด ของผมคู้มือบอกว่า ให้แก็สเปิดช้าว่า น้ำมัน 1 ms เจาะตอนแรก 2.2 ต่างกัน 2 ms มันเยอะไป รอบสูงๆจะจ่ายไมพอ
    เลยเจาะเพิ่ม 2.7 ก็เลยok

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้