สอบถาม อะไหล่ rover 820 sli ที่เปิดประตูหน้าขวา

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Jakkaphan, 4 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jakkaphan

Jakkaphan New Member Member

7
    0
    0
    อยากทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไร มีเบอร์โทรสั่งหรือไม่ครับ

2. โย่ง199

โย่ง199 Guest

0
    0
    0
    มือเปิดโรเวอร์820

ให้ถอดออกไปแล้วให้ร้านที่เขารับซ่อมกันชนหน้า ซ่อมให้ครับ เพราะถ้าซื้อตามร้านอะไหล่แถววรจักร อันละ 4,000 บาทครับ

3. Jakkaphan

7
    0
    0
    พอดีบ้านผมอยู่หนองคายน่ะครับ รู้สึกว่า สปริงมันจะหลุดนะครับ

4. โย่ง199

0
    0
    0
    มือเปิดโรเวอร์820

ปกติสปริงจะไม่หลุด ถ้ามันหลุดแสดงว่าขายึดมันแตกครับ ลองให้ช่างเขาถอดมาดูก่อนแล้วกัน ถ้าขามันไม่แตก ก็ใส่กลับเข้าไปได้ แต่ทางที่ดีควร
    เปลื่ยนสปริงตัวใหม่ด้วย เอาที่ขดลวดเส้นเล็กลงกว่าเดิมครึ่งหนึ่ง ( ของเดิมเส้นอ้วน 1 มม. ให้ลดลงเหลือ 0.5 มม. ) เพราะเหตุที่ขายึดแตกมาจาก
    สปริงที่แข็งเกินไป ทำให้เกิดแรงดึงสูง แต่มือเปิดรุ่นนี้เป็นพลาสติกแบบบางมาก จึงทำให้แตกทุกคัน หรือถ้าหาสปริงที่เล็กกว่าไม่ได้ก็ไม่ต้องมันเลย
    ก็สามารถใช้งานได้ครับ เป็นยังไงที่หนองคายอากาสดีไหม พี่เคยไปเที่ยวหนองคายแล้วข้ามไปลาว 2 ครั้ง เมื่อปีที่แล้ว ก็ OK นะ ถ้ามีเวลาก็จะไปอีก
    ขอบคุณครับ

5. Jakkaphan

7
    0
    0
    คับตอนนี้อากาศกำลังดี ถ้ามาบอกนะครับจะหาที่พักราคาถูกๆๆให้ครับ

6. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    เมื่อก่อนผมหักใช้ epoxy แบบแห้งช้าซ่อมเอาครับ แล้วก็ ตรงขาพลาสติกที่เอาไว้เตะกลอน ผมเอากระดาษแข็งพับหนาๆสอดไว้ครับ เวลาเปิดง้างนิดเดียวก็เปิดได้เลย ไม่ต้องมช้แรงดึงเยอะ ^^

7. โย่ง199

0
    0
    0
    มือเปิดโรเวอร์ประตูหน้าด้านขวา

8. Rover 820 sli

Rover 820 sli Guest

0
    0
    0
    มีครับ ราคาคู่ละ12000 ถ้าสนใจติดต่อได้ที่เบอร์ 0863142348

9. goisogo

goisogo New Member Member

32
    0
    0
    แถวหนองคาย ไปร้ายเคาะพ่นสีทั่วๆไป เค้าน่าจะเชื่อมติดให้ได้นะอย่างน้อยก็พอใช้ได้ระดับหนึ่ง ส่วนอยากได้ของใหม่ต้องใจน้ำแข็ง น้ำแข็งหน่อยครับราคาไม่แรง อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้