เรื่องหม้อน้ำครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย soontorn, 3 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. soontorn

soontorn New Member Member

21
    0
    0
    รบกวนถามท่านที่รู้ครับคือรถผม ms132 พอดีชนสุนัขมา หม้อนำช่างตัดปิดแผงออกไปกว้างฝ่ามือหนึ่งตอนนี้ใช้ได้อยู่ แต่ความร้อนขึ้นมานิดๆๆเลยอยากถามว่า(เครื่องเจไม่โบ)
    1ซ่อมเปลี่ยนรังผึ้งดีกว่าไหมหรือหาของมือสองคุ้มกว่ากันอยากได้เป็นทองแดงเหมือนเดิมมือสองประมาณเท่าไรครับ
    2.หม้อนำคราวน์รุ่นนี้หากผมวางเจโบมันรับไหวเปล่า
    ขอบคุณครับ

2. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ผมว่าหม้อน้ำมันเหมือนกันแหละครับ อยู่ที่ระบบระบายความร้อนครับ คืออาจจะต้องเพิ่มพัดลมดูด หรือเป่าให้มันครับ อย่างของผมเนี่ย เจโบ มีพัดลมตัวใหญ่สองตัวครับ เอาอยู่เลยครับ...แล้วก็เคยเห็นรถพี่เด่นก็มีพัดลมตัวใหญ่ตัวนึง กะตัวเล็กตัวนึง ก็เอาอยู่นะ สำหรับเจโบ

ส่วนเรื่องหม้อน้ำเนี่ยจะเปลี่ยนดีมั้ย ผมว่าขึ้นอยู่กับปัจจัยแล้วล่ะครับ อิอิ...ราคาผมไม่แน่ใจครับ

3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    รถพี่เด่น ใช้พัดลมฟรีปั๊ม และพัดลมไฟฟ้าตัวเล็กตรงรุ่น (ตัวเล็กทำงานตามจังหวะความร้อน)
    คราวน์หลายคัน รวมทั้งคันเก่าผมดัดแปลงนำหท้อน้ำพร้อมพัดลมไฟฟ้าจาก นิสสัน เซฟริโร่ เอ 32 มาดัดแปลงใส่ สร้างที่ยึดบนล่างใหม่ ไม่ยาก ไวริ่งสายฟพร้อมติดดีเลย์ เอาอยู่ครับ

4. soontorn

soontorn New Member Member

21
    0
    0
    ขอบคุณครับคำแนะนำ วางเจโบเป็นโปรเจคอนาคต ตอนนี้เดียวจะลองติดพัดลมเป่าดูเพราะตอนจอดหรือขับช้า ความร้อนขึ้นมาและแอร์จะไม่ค่อยเย็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้