ท่อไอเสียคราวน์ Jzs133 ใส่ Ms133

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย Nopcrown, 1 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    เอาชุดท่อไอเสียคราวน์จากคราวน์เครื่อง 2 J จากญี่ปุ่นมาใส่ Ms133 แล้วรู้สึกว่าอัตราเร่งดีกว่าเดิม

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ผมเห็นว่าเป็นท่อที่เหมาะกับเครื่องเจ ที่สุดแล้ว เงียบและวิ่งครับ

3. Nopcrown

104
    1
    0
    อย่างที่ฐาว่าครับ เสียงที่มันออกมาจากปลายท่อไอเสีย ขนาดเร่งเครื่องเต็มที่แล้ว มันเงียบมากแถมกำลังเครื่องดีขึ้นกว่าเดิมอีก

4. tha79

737
    0
    0
    ขนาดของท่อจะโตกว่าใน MS เล็กน้อย พักท้ายใหญ่และยาวกว่า ประมาณว่า เกินสามพันรอบแล้ว ยังแทบจะไม่ได้ยินเสียงเลยครับ

5. ไก่

ไก่ New Member Member

73
    0
    0
    หาซื้อที่ไหนครับ

6. tha79

737
    0
    0
    รถพี่ไก่ก็มีแล้ว นี่ครับ

7. ไก่

ไก่ New Member Member

73
    0
    0
    อ้าว เหรอครับ ยังไม่ได้มุดไปดูเลย :)

8. Nopcrown

104
    1
    0
    ท่อไอเสียรุ่นนี้ ต้องสั้งจากญี่ปุ่นครับพี่ไก่
    มีทั้งเครื่อง 1 J และ 2 J แต่ 1 J ลูกจะเล็กกว่า

9. < N o a h >

< N o a h > New Member Member

19
    0
    0
    ฝากสั่งหาให้ผมชุดนึงนะครับ อยากได้เดิมๆ ตรงเครื่อง UZ ไม่แน่ใจว่าของ 2JZ กะของ UZ มันจะขนาดเท่ากันรึเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้