ซื้อรถนิสสันบลูเบิร์ดดีไหมคะ??

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 6 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีค่ะ

อยู่เชียงใหม่ค่ะ กำลังตั้งท้องก็เลยอยากหารถมือสองสภาพดีหน่อย แต่ถูกและปลอดภัยขับ (งบน้อยค่ะ) เมื่อวานไปดูเต๊นท์รถ เจอรถนิสสันบลูเบิร์ด ปี 92 สีเทาดำ ตัว TOP ของรุ่นว่างั้น.. 2.0i M/T MAX, Airbag, ABS, เพาเวอร์, Central lock, กระจกไฟฟ้า (แต่เป็นวิทยุเทป) เต๊นท์ให้ราคา 80,000 (หลังจากต่อรองจาก 98,000 บาท ลดเยอะดูแปลกๆ ไหมคะ..?) แต่ก็ดูสภาพด้วยสายตาทุกอย่างโอเคนะคะ (สำหรับคนไม่รู้เรื่องรถและเครื่องยนต์นะ แต่ถ่ายรูปไว้แล้ว) แต่ยังไม่ได้ลองขับเค้าบอกจอดไว้นานแล้วแบ็ตหมด (แต่ถ้าจะลองเค้าจะเปลียนแบ็ตให้ลองเลย ดูเค้าเชียร์อยากให้ลองขับมาก บอกรุ่นนี้สภาพนี้หาไหนไม่ได้แล้ว..) จริงๆ เดี่ยวไม่เคยเห็นรุ่นนี้เท่าไหร่และไม่รู้เรื่องรถเลยค่ะ แต่ดูสภาพและราคาแล้วก็สนใจ... อยากให้ท่านที่มีประสบการณ์ช่วยแชร์ว่ารถรุ่นนี้ดีและเสียอย่างไรบ้าง เพื่อประกอบการพิจารณาในการซื้อ เวลาซ่อมจะหาอะไหล่ยากไหมเพราะอยู่เชียงใหม่และรถรุ่นนี้เค้าไม่ผลิตแล้วใช่ไหมคะ.. ซื้อแล้วจะคุ้มไหมหรือว่าเสียน้อยตอนแรกแต่ซ่อมบานภายหลัง?? รบกวนช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ปล. ที่เช็คตามเต๊นท์ รถที่ราคาประมาณนี้ก็มีพวก OPEL, MAZDA, MITZU-LANCER ควรจะมองดูยี่ห้อไหนดีคะ??
    ช่วงนี้ก็ยังดูเรื่อยๆ ไปก่อนแต่ซื้อภายในเดือนนี้ค่ะ ถ้าใครมีคนอยากขาย ติดต่อเดี่ยว [email protected] ขอส่งรูปรถดูด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

1. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อืม......แบบว่าต้องใจรักและชอบรุ่นนี้จริงๆนะครับเพราะเรื่องอะไหล่ เรื่อง การดูแลค่อนข้างที่จะราคาสูงสักนิดครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    เอ่อ....... :)
    ถ้าปี 92 แล้วยังเป็น U12 ที่ขายจาก สยามนิสสัน
    จะไม่มี ABS และ Air Bag นะครับ.....
    ส่วนวทยะติดรถรุ่นนั้นเป็น วิทยุเทปครับ......

3. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อิอิอิ

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :):):):):):)

5. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้