นีออนเวลาเครื่องร้อนมีอาการสดุดหรือสะอึกต้องแก้อย่างไรครับ ซ่อมที่ไหนดีครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย n91, 3 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. n91

n91 New Member Member

14
    0
    0
    นีออนเวลาเครื่องร้อนมีอาการสดุดหรือสะอึกต้องแก้อย่างไรครับ ซ่อมที่ไหนดีครับ รบกวนพี่ๆ-เพื่อนด้วยครับ ขอบพระคุณครับ

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    อยู่แถวไหนล่ะครับ จะได้บอกถูก....

3. n91

n91 New Member Member

14
    0
    0
    ลาดพร้าวครับผม ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

4. นีออนเครื่องร้อนสดุด

เป็นได้ทั้งใช้แก๊สกับน้ำมันแต่แก๊สจะเห็นอาการชัดกว่า เป็นที่ระบบไฟคับ เริ่มจากหัวเทียน สายหัวเทียนและคลอย์จ่ายไฟครับ แต่ให้เริ่มเปลี่ยนจากค่าใช้จ่ายน้อยไปหามากจะไดไม่เปลือง

5. nid neon

nid neon New Member Member

86
    0
    0
    ให้ลองตรวจดูเซ็นเซอร์ให้จังหวะ 2 ตัวสำคัญด้วยครับ ก็คือแคมฯกับแคร็งฯเซ็นเซอร์ ของผมเคยเจอแคร้งฯเซ็นเซอร์รวน พอร้อนๆวิ่งสะอีกๆ บางทีก็ไม่ยอมวิ่ง ต้องรอให้เย็นแล้วจึงไปต่อได้ ที่หาเจอเพราะอุปกรณ์ระบบไฟอื่นๆมี 2 ชุดเปลี่ยนทั้งคอยล์ สายหัวเทียน หัวเทียนก็เปลี่ยน ในที่สุดต้องมุดใต้ท้อง(ก็เล่นไปอยู่ซะข้างใส้กรองเครื่อง) เปลี่ยนไปหายสนิทเป็นปลิดทิ้งดีมาเป็นปีแล้ว อย่าให้น้องออนของผมรู้ล่ะเดียวจะงอนหาเรื่องให้ต้องมุดอีก ขอให้หายดีนะครับ

6. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    sensor แคมป์ชาร์ปเนี๊ยเคยทำให้ผมต้องลากรถกลับบ้านมาแล้ว กลับมาถึงบ้านก็ลองไล่หาสาเหตุ ลองไปลองมาดึงปลั๊กเซนเซอร์แคมป์ชาร์ปออกมาแล้วเสียบเข้าไปใหม่ เครื่องติด ปลั๊กหลวมแน่ๆ เพราะว่าตัวล๊อตปลั๊กมันหักดึงเข้าออกได้ง่ายๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้