อยากถามว่า อะไหล่323ปี92 ใส่เทียบกับastinaได้ไหมครับช่วยดูที

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย Nongice, 27 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nongice

Nongice New Member Member

5
    0
    0
    นอกจากเครื่องยนต์อ่ะครับ พวกแอร์โฟล กล่องอีซียู จานจ่าย ทดแทนกันได้ไหมครับ ผมใช้ ตัวนี้อยู่แต่จมน้ำ เครื่องเปลี่ยนเป็นหัวฉีด B6 1597cc. ครับ
    ช่วยแนะนำหน่อบครับว่าอะไรมันเสียแน่นอน หรือต้องถอดดูบ้างครับ เพราะถ้าถอดแบตออกก่อนท่วม กล่องไฟ คงไม่เสียใช่หรือเปล่าครับ ตอนนี้จะดูราคาอะไหล่สำรองไวอ่ะครับ
    รบกวนผู้รู้ กูรู พี่ๆชาวมาสด้า ช่วยตอบทีครับ ผมเจอน้องมาส คันนี้แล้วรู้สึกถูกชะตาครับ เลยอยากใช้มากรูปเครื่องยนต์ไม่ได้ถ่ายมาครับตอนนี้จอดรอดูอาการอยู่ที่อู่ กว่าจะได้ไปเยี่ยมคงวันเสาร์
    ปล.แอร์โฟล เห็นบางคันใส่กรองเปลือยแทนอ่ะครับ แทนได้ใช่ไหมครับ บางเรื่องผมนึกไม่ออกรบกวนสอบถามผมนะครับ ช่วยผมทีครับ ชอบคุณครับ

2. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    อะไหล่เทียบกันไม่ได้ครับ เป็นคนละรุ่นกัน

3. Nongice

Nongice New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณครับผม

4. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    ถ้าประเมินแล้วเสียหายมาก
    น่าจะยกเครื่องเปลี่ยนใหม่ไปเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้