ช่วยด้วยครบneonอยู่ดีๆเครื่องเร่งเอง ทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย n91, 15 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. n91

n91 New Member Member

14
    0
    0
    ช่วยด้วยครบneonอยู่ดีๆเครื่องเร่งเอง ทำไงดีครับ เร่งอยู่ประมาณ 3พันรอบตลอดเลยครับ

รบกวนพี่ๆด้วยครับผม

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    อาจจะมีสายเวคคั้ม ตรงไหนหลุด ลองดูดีดีก่อนครับ....

3. nid neon

nid neon New Member Member

86
    0
    0
    ถ้าดูแล้วไม่มีสายแวกคั้มตัวไหนหลุด อาจเป็นที่เซ็นเซอร์องศาปีกผีเสื้อมีปัญหา(ตัวเป็นกระป๋องกลมๆ ต่อตรงกับแกนปีกผีเสื้อ) เช่นปลั๊ก(3 ขา)ขาด หลุด สกปรกหรือหลวมให้ทำความสะอาดแล้วเสียบใหม่ให้แน่น ตัววัดตำแหน่งปีกผีเสื้อเสียหรือสกปรก ให้ถอดล้างทำความสะอาดดูก่อนถ้าเสียจริงๆ ก็ต้องเปลี่ยนใหม่ ลองติดต่อคุณเติัดในเวปนี้ดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้