สอบถาม Mazda 323 Colorkey 5 ประตู ชุดแต่ง

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย Derive, 12 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Derive

Derive New Member Member

4
    0
    0
    เนื่องจากที่บ้านมีรถ Mazda 323 Colorkey 5 ประตู เครื่องเดิม 1500 cc ติดแก๊ส LPG แล้ว เนื่องจากที่บ้านไม่ค่อยได้ใช้กันผมเลยขอมาใช้แล้วมาดูแลรักษาเองจึงมีความคิดว่าอยากจะทำให้สวยๆไปเลยซึ่งมีคำถามดังนี้

1.ไม่ทราบว่า Mazda 323 Colorkey นี่มีชุดแต่งมั้ยครับ
    2.เห็นในรูปบางคันมีติดปีกตรงกระจกหลังบนกับล่างของกระจกมันมีชื่อเรียกมั้ยครับอยากซื้อมาติดมั่ง
    3.ผมดูขนาดล้อไม่เป็นซึ่งขนาดล้อมันเท่าไหร่ครับเพราะอนาคตอาจเปลี่ยนล้อแม็กซ์
    4.ขอข้อเสนอแนะด้วยครับ

2. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    1.มีครับ แต่หายากมากกกกกกกกก ต้องออกแบบเองหรือแปลงซะเป็นส่วนใหญ่ ทั้งตัว 4 ประตู และ 5 ประตู น่าจะแต่งแบบภายนอกเดิมๆ แล้วหาอะไหล่ภายนอกเก็บไว้บ้าง
    2.มันก็เป็นสปอยเลอร์ของรุ่นสปอร์ตล่ะครับ หายของแท้ๆ เดิมๆยากมากกกกกก อาจจะลองสั่งทำเองได้ แต่น่าจะแพง หรือไม่ก็หาใน Ebay ดู
    3.ล้อเดิมขนาดเท่าไรคงไม่ต้องสนใจแล้วครับ เมื่อคิดจะเปลี่ยนใหม่ ลงล้อใหม่ 15 หรือ 16 นิ้ว สวยแล้วครับ
    4.ถ้าเป็นผม รถบ้านสภาพสวยๆ ทำให้ครบๆเดิมๆน่าจะดีกว่านะครับ ลงล้อสวยๆ เบรกแจ่มๆ ท่อใบนึง ทำสีใหม่ๆ เงาๆ ภายใน พวงมาลัย เบาะ หัวเกียร์ แป้นเหยียบ เกจ์ จัดให้ครบๆครับ

3. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    ตามนั้นครับ

4. Derive

4
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

5. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    โช๊คซิ่ง ปรับเกรียวรุ่นนี้หาได้ที่ไหนมั่งอะครับ ใครรู้ PM บอกผมที

6. Suntipop

509
    11
    0
    หายากมากๆครับ
    นอกจากจะฟลุ๊คจริงๆ
    หรือไม่คงต้องเอาของเดิมไม่ทำที่ร้านช็อคอับดังๆดูครับ

7. tonkaosk8

tonkaosk8 New Member Member

4
    0
    0
    ขับรุ่นเดียวกันเลย อยากได้บ้างๆๆๆ

8. Derive

4
    0
    0
    ล้อแม็ก 15" ใส่แล้วมันจะติด โช๊คมั้ยครับ

9. Suntipop

509
    11
    0
    เหมาะสมที่ซู๊ด....

10. Derive

4
    0
    0
    คือต้องใช้ยางขนาดไหนครับ เพราะ แม็กล้อ 15" กลัวใส่ยางแล้วติดขอบ

11. Hypoxia

Hypoxia New Member Member

1
    0
    0
    ผมว่าถ้า offset พอดีและหน้ากว้างไม่มาก ไม่โหลดเยอะ ไม่น่ามีปัญหานะครับ

12. hang_man

hang_man New Member Member

7
    0
    0
    ผมก้ใช้ครับเพิ่งซื้อมาเลย

13. hang_man

hang_man New Member Member

7
    0
    0
    เพิ่มรูปครับเพิ่งซื้อมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้