แนะนำอู่อหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย tanate, 7 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tanate

tanate New Member Member

4
    0
    0
    รถผมให้ช่างดูแล้วคงต้องวางเครื่องใหม่พร้อมเกียเลยทีเดียว เป็น2j ge ตัวเดิมที่ติดรถมา. ช่างบอกว่าไม่เกิน40000ทุกอย่างจบ แต่ผมอยากไปวางอู่ที่เก่งและมีอะไหล่ของcrown เพราะผมไม่มีความรู้เรื่องรถแบบนี้เลย อยากจะเข้าไปทีเดียวเอาแบบจบเลยหรือเกือบจบได้จะดีมากๆครับ ผมอยู่ปากน้ำ สมุทรปราการครับ มีพี่ๆคนไหนพอแนะนำได้มั้ยคับ :)

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    อู่ประจำผม อยู่ไกลพี่เยอะ เพราะอยู่แถวๆ เกษตร

3. boy e-san

boy e-san New Member Member

87
    1
    0
    ตอนนี้ 2j ge ราคาก็ 30000-32000 ถ้ารวมเปลี่ยน น้ำมันเครื่อง น้ามันเกียร์ ก็ไม่แพงครับ
    เพราะวางเครื่องตัวเดิมไม่ได้ดัดแปลงอะไร ช่างที่ไหนก็ทำได้ครับ แต่ต้องคุยเงื่อนไขการรับประกันไห้เข้าใจ
    ว่าประกันอะไรบ้าง กี่วัน

4. Yuth JZ133

Yuth JZ133 New Member Member

24
    0
    0
    อู่ที่คุณฐาแนะนำ ดีนะครับ ช่างคุยรู้เรื่องดี แต่รถเยอะหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้