เล่าสู่กันฟัง : ตอนกลับจากอู่คุณเติ้ด

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Black-tiger, 28 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Black-tiger

Black-tiger New Member Member

10
    0
    0
    แวะเอารถไปทำที่อยู่คุณเติ้ด สนามบินน้ำ ทำหลายอย่างเรย
    เปลี่ยนสายพานราวลิ้น จูนแก๊ส เปลี่ยนไดชาต์จ หม้อน้ำ ท่อไอดี ตัดแคท ถ่ายน้ำมันเกียร์ออโต้

ภาพรวม โอเคเลย รถวิ่งดีขึ้น ผมมันดื้อที่ไม่เชื่อคุณเติ้ดเรื่องน้ำมันเกียร์ มัวแต่ไปใช้ เดกซ์รอน ๓ เพราะคู่มือบอกว่าใช้ได้

คุณเติ้ดเค้าใช้วาวโวลีน วิ่งดีกว่าเยอะ ที่สำคัญ กรุณาซ่อมไฟคอนโซลกลางให้ ขณะที่ผมตัดใจเลิกคิดว่ามันจะติด ตอนนี้มันติดแล้ว ดีใจมากเรย

งานอาจต้องให้เวลาคุณเติ้ดบ้าง แต่ผมว่าเค้าแฟร์ดีนะ ไม่คิดจุกจิก อะไหล่บางตัวก็ให้ยืมใช้ก่อนได้ด้วย

ไม่มีค่านายหน้านะครับ ใครใช้นีออน ยังไม่เจอช่างรู้จริง ไปสนามบินน้ำ 48 ซะ เอา อยู่...........................................:cool:

ตอนนี้รถผมติดเรื่องเดียว คือ ฝากระโปรงหน้าร้อนมาก ไม่ทราบใครเป็นกันบ้างมั๊ยครับ มันร้อนจนมือแทบจับไม่ได้เรย

ผมว่า คนทำรถ แบบใจรัก กับ คนทำรถเพราะต้องทำ เนี่ย งานมันออกมาไม่เหมือนกันนะว่ามั๊ย

2. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ผมก็เหมือนกันครับพึ่งไปรับรถมา วันที่ 16 นี้เอง เรียบร้อยดีครับ ก็มีสายพานราวลิ้น ทำฝาสูบ วาว และก็ ปั้มร้ำ สีกันชนหน้า หลัง ประตู ครับ จบงาน ไม่บานปลาย แนะนำครับ เช่นกันครับ คุณเติ๊ด สนามบินน้ำ

3. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    วันหลังอาจจะได้ไปใช้บริการบ้างเหมือนกันครับ

4. pholde

pholde New Member Member

126
    0
    0
    ว่าจะไปเหมือนกันครับ เข็ด มากับ พวกอู่ ที่ ขึ้น ป้าย chryler jeep ทำมากับอู่พวกนี้ 3-4 ที่แล้ว หลังจากใช้มา 10 ก่าปี เจ็บมาก็เยอะ ไม่จบก็แยะ ปีนี้ทำไป อู่เดียว 7 หมื่นกว่าแล้ว ขับได้ 1-2 อาทิตย์ ก็ต้องลากกลับ ตอนนี้รถสภาพแย่มากๆ ไม่ขอบอกน่ะว่าอู่แถวไหน พูดดีแต่ฝีมือไม่ถึง........ใครอย่าได้หลงเข้าไปเชียว......

5. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    ปีนี้ทำไป 70000 เชียวหรอ

[

6. pholde

126
    0
    0

ครับพี่ ณรงค์ คร่าวๆ เลยน่ะครับ

สายพานทามมิ่ง+ปั๊มน้ำ+แรง 8000 กว่าๆ
    ทำแอร์เปลี่ยนอู่ ซ่อมนีออนโดยตรง มา 2 เจ้า หมื่นกว่า (ยังไม่ดีเท่าไหร่เพราะ น้ำแข็งยังจับตามท่อ)
    ทำช่วงล่าง+ อัดโช๊คใหม่ หมื่นปลายๆ
    ปั๊มติ๊ก+แรง เดินสายไฟใหม่(เปลี่ยนของแท้ใส่) หมื่นกว่า ( ใช้ได้ 1วันต้องยกกลับเข้าอู่ แถมเสียค่ายกเองอีก)
    รถยก รอบล่ะ 1000 3 รอบ
    เปลี่ยน ท่อไอเสียยกชุด 5000 กว่าๆ
    และอื่นๆอีก มากมาย
    ตอนนี้เช็ค โค้ด ขึ้น 35 22 27 33 มึนเลยครับ

ตอนนี้ผมเลย ซื้อ รถ มิตซูแชมป์ มาขับไปทำงานก่อน ส่วนนีออน จอดอยู่บ้านมีตังค์ค่อยทำ 5555 :cool:

7. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    70000 สุดๆ งัยก็โทรปรึกษาพี่เติ๊ดดูนะครับ

8. pholde

126
    0
    0
    ขอคุณครับ คงได้ใช้ริการแน่ๆครับ ปีนี้ซ่อมเหนื่อยจริงๆ :teeth: แต่ก้อไม่คิดจะขายน่ะ

9. UNICORNS

UNICORNS New Member Member

2
    0
    0
    อัพครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กรกฎาคม 2013
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้