หาอู่ซ่อม เกียร์ น่ะครับ แถวไหนก็ได้ จบๆ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย pholde, 4 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pholde

pholde New Member Member

126
    0
    0
    ตอนนี้ เหมือนเกียร์ ไม่ยอมเปลี่ยน อยู่ที่ เกียร์ 1-2 นี่เหละครับ บางทีก็ เปลี่ยนได้ตามปกติ น้ำมันเกียร์ มีสีน้ำตาลใส และมีกลิ่นไหม้ นิดๆ

พอแนะนำอู่ ท่านไหนในคลับได้บางน่ะครับ

ขอบคุณครับ

2. pholde

126
    0
    0
    วันนี้ลองยกล้อหน้าดู ฝั่งคนนั่ง ลองโยก ล้อ ดู ล้อโยกๆ น่ะครับ ไม่ทราบเป็นที่ บูช หรือส่วนไหนครับ ขอบคุณครับ

3. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    โยกซ้ายขวา ก้น่าจะเป็นที่ลูกหมากแร็ตกับลูกหมากคันส่ง ของผมก็เป็นยังไม่ได้เปลี่ยนเหมือนกัน

4. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    ผมทำอยู่ 27000 เปลี่ยนใหม่หมด รวมค่าแรง+น้ำมันเกีร์ย ATF+4 ( ใช้เกือบ 10 ลิตร ) 0870268844
    ช่วงล่างก็น่าจะเป็นอย่างที่คุณ ณรง ว่า แต่ถ้าโยกบนล่างหลวม ลูกปืนล้อก็อาจเสียได้คับ

5. pholde

126
    0
    0
    ขอบคุณครับ....นึกว่าจะเงียบกันไป เสียแล้ว.....คงต้องลองโยกล้อดูอีกที เปลี่ยนใหม่ หมดน่าสนมากครับ.....ซ่อมเกียร์หนนี้หนที่ 2 ในรอบ 5 ปี

นึกถึง forum สมัย neonclubthailand.atspace. จัง ครึกครื้นดี........

6. pholde

126
    0
    0
    ขอบคุณครับ....นึกว่าจะเงียบกันไป เสียแล้ว.....คงต้องลองโยกล้อดูอีกที เปลี่ยนใหม่ หมดน่าสนมากครับ.....ซ่อมเกียร์หนนี้หนที่ 2 ในรอบ 5 ปี

นึกถึง forum สมัย neonclubthailand.atspace. จัง ครึกครื้นดี........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้