ร้อนใจมากครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 21 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    มีเรื่องร้อนใจครับ พอดีที่บ้านมี crown majesta หาจากในเน็ท น่าจะเป็น jzs 131 เครื่องเดิม เป็น v8 วาง2่j ลงไปแทน
    เรื่องที่อยากทราบ คือ รถผมเป็นรถ รหัสอะไร ดูได้จากตรงไหนของตัวรถมั่ง เพราะไม่มีความรู้เลย คนที่ซื้อรถมาเค้าก็เห็นว่าถูกเลยซื้อมา ไม่มีความรู้เหมือนกัน 555
    ปัญหาแรกเลย คือ ประตูเป็นกระจก ที่ไม่มีขอบ เวลาขับรถ 100 ขึ้นไป จะมีเสียงลมเข้ามา ที่เสากลางของรถ จะแก้ไขยังไงดี
    และยังมีปัญหาอีกหลายอย่าง ที่อยาก ถาม แต่เอารูปขึ้นไม่เป็น หุหุ เอารูปขึ้นยังไงครับ เดียวเอารูปมาลงแล้ว จะถามต่อ 5555

1. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ส่งรูปมาที่เมล์ผมได้ครับ [email protected]
    เป็นรถปีไหนครับ ถ้าประมาณ 1992 น่าจะเป็นรุ่น UZS137 เครื่องเดิม UZ V8 4000 cc.

2. the joe

the joe Guest

0
    0
    0
    ลองดูในเล่มครับว่าขึ้นต้นด้วยอะไร ms133 ส่วนใหญ่จะใช้แชสซีตัวนี้สวมกระดองเอาครับ แต่ถ้าดูในเล่ม หรือแชสซีตรงด้านหน้า เปิดฝากระโปรง แล้วเห็นเลข uzs131 ms135 ms137 jzs131 ตัวใดตัวหนึ่งก็ถือว่าได้รถดีเต็มระบบ รหัสที่ผมบอกตัวถังกระจกเปลือยเหมือนกันหมด หรืออาจจะเป็นตัว majesta ตัวแรกโฉมแรกก็ได้ครับ เพราะเป็นกระจกเปลือยเหมือนกัน จะใช้ชื่อรุ่นว่า uzs141 ครับ ตัวนี้สวมไม่ได้ครับเพราะรถเป็นแบบ กึ่งแชสซีกึ่งโมโนค๊อก ส่วนเรื่องเสียงลมมันดังผิดปกติวิสัยรถแบบhardtop หรือเปล่า กระจกแบบนี้ยังไงก็เก็บเสียงสู้แบบกระจกมีขอบไม่ได้ พูดถึงรถระดับเดียวกันนะ ถ้าผิดปกติก็ค่อยว่ากันอีกที ส่วนตัวผมใช้ jzs131อยู่ มียางสำหรับตัวกระจกเปลือยเก็บไว้อยู่ครับ แต่ปกติเสื่อมสภาพยากครับ ยางมันทำมาดีและหนามาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้