จะยกสูง nv มีใครเคยทำบ้างไหมครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 18 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้ผมใช้ nv ตอนเดียวครับ โหลด 2 นิ้ว ครับ เดินทาง สุโขทัย-อุ้มผาง เส้นทางตอนนี้สุดโหดครับ รถกระบะยังอยากร้องไห้ครับ
    ผมเลยคิดที่จะยกสูง nv (ผมคิดว่าต้องจ่ายน้อยกว่าเปลี่ยนรถนะครับ) มีใครเคยทำบ้างไหม ต้องทำและก็เปลี่ยนอะไร ยังไงบ้างครับ
    รบกวนผู้รู้ทุกท่านช่วยตอบด้วยนะครับ ช่วยกันวิจารณ์ก็ได้ครับว่าเหมาะสมไหม ควรที่จะทำไหม ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับทุกๆคำตอบ

1. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    คนในคลับยังไม่เห็นใครทำนะครับ แต่เคยเห็นตัวเป็นๆอยู่ครั้งนึง ก็ยกสูงใส่ยาง all terrain (ยางที่รถกระบะ 4WD เค้าใส่กัน) กะด้วยสายตาสูงกว่าช่วงล่างเดิมไม่เกิน 3-4 นิ้ว

ทางโหดนี่หมายถึงถนนเป็นหลุมบ่อ ขรุขระ รึเปล่าครับ

2. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    ใครทำได้ช่วยบอกที อยากทำเหมือนกัน อิอิ

3. ทั้งดินสไลด์ ทั้งหลุมทั้งบ่อละครับ
    ถ้าใส่ยาง all terrain (ยางที่รถกระบะ 4WD เค้าใส่กัน) รถจะมีกำลังลากยางไหวไหมครับ
    ทางเป็นทางขึ้นเขาช่วงระยะทางประมาณ 80 กม.1,219 โค้ง ครับ ถนน สองเลนไม่มีไหล่ทาง
    การขับขี่ก่อนที่ทางจะแย่มากมายขนาดนี้ก็ ได้ใช้ แค่ เกียร์ 1,2,3 และ 4 ได้บ้างตอนขาลงครับ

4. PirushJamm

PirushJamm New Member Member

49
    0
    0
    ใครจะทำสนับสนุนให้ทำเลยครับ ทำแล้วดีทำแล้วสวย ผมจะได้ทำตาม อิอิ

5. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    รอชมครับ

6. green nv #032

2,789
    89
    0
    ทางโหดดีแท้ ผมว่าเครื่องเดิมๆ ก็ลองดูขนาดยางที่เราจะหามาใส่ จัดไปประมาณ 195/80/15 หรือ 205/70/15 แบบนี้น่าจะไหวนะ

7. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    10 กว่าปีก่อนมีคนทำแล้วส่งเข้าประกวดครับ ถ้ากลับไปบ้านจะไปรื้อหนังสือเก่าๆ ถ้ายังอยู่จะเอาข้อมูลมาฝากครับ

8. green nv #032

2,789
    89
    0
    ตามนั้นครับ ชอบสุดก็ NV แปลงใส่ประตู และหลังคาของ toyota sera เท่ห์สุดๆ

9. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    คันนี้ป่าวครับพี่เป้

อิอิ เล่มนั้นยังหาไม่เจอเลย ครับ

10. green nv #032

2,789
    89
    0
    ใช่ครับน้องโต้ง

11. เที่ยวทั่วไปกับเรา

12. opp!

opp! New Member Member

14
    0
    0
    ใครเยยกขึ้นมั่งคับ. จะเปลี่ยนโชค. ก้กัวกระเด้ง. แปลงเป็นสปริงหลอด. โหลดเบื่อแล้วอ่ะ. พี่น้อง

13. opp!

opp! New Member Member

14
    0
    0
    ตกลงมีใตรทำมั่ง. เล็งยาง แรลลี่. 195/65/15 ไว้

14. nutt966

nutt966 New Member Member

15
    0
    0
    อยากทำเหมือนกันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้