b14 ใส่ วิทยุ 2din กันยังไงบ้างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย fachee, 8 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fachee

fachee New Member Member

37
    0
    0
    พอดีไปใส่มาแต่มันอยู่ต่ำมากครับเวลาดูกันต้องก้มดูกันเลยทีเดียว

ไม่ทราบว่าย้ายสวิทซ์แอร์ลงมาได้ไหม หือเพื่อนๆพี่ๆติดกันยังไงบ้างครับ

ถ้าต้องแปลง ขอร้านและราคาด้วยครับ

2. fachee

37
    0
    0
    มีรูปด้วยจะดีมากครับ ขอบคุณครับ

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เสี่ยมาตอบหน่อย

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมว่าด้วยรถเรารุ่นเก่าคับ ที่สำหรับใส่วิทยุนั้น จึงได้ต่ำมาก ทีนี้ ผมได้ลองแปลงโดยเอาสวิตย์แอร์ลงมาไว้แถวล่างสุดแทน ก็เป็นไปดังรูปนะคับ

ทีนี้ ตอนแรกคิดว่าจะใส่วิทยุ 2 Din เหมือนกัน แต่พอดีได้เจ้าสามสหายมาแทน เลยเลิกคิดไปครับ
    ส่วนร้านนั้น ผมว่าลองปรึกษาร้านพวกทำเบาะ หรือร้านเครื่องเสียงอะคับ น่าจะทำกันได้แน่นอนครับ

ลองดูคับ

5. fachee

37
    0
    0
    อันนี้ทำเองหรือเปล่าครับ บอกเทคนิคร่าวๆได้ไหมเอ่ย

6. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    D.I.Y

7. ST-Sport

ST-Sport New Member Member

12
    0
    0
    ผมใส่ 2 din ก็ย้ายสวิทช์แอร์ลงมาอยู่ด้านล่างเหมือนของคุณ Crony_A ก็โอเคนะ มันเป็นตำแหน่งที่ดีที่สุดของ B14 แล้ว
    แต่ผมเลื่อน 2 din ขึ้นไปบนสุดให้ติดกับสวิทช์ไฟฉุกเฉิน มันก็จะมีช่องว่างระหว่าง 2 din กับ สวิทช์แอร์ นิดหน่อย

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ย้ายได้หมด ถ้าไม่อยากทำเองให้ช่างร้านวิทยุทำ ช่างบอก แปปนะน้อง เด่วพี่จัดให้ ^^

9. Crony_A

4,017
    12
    0
    ผมก็ให้ร้านทำให้เหมือนกันครับ

10. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    มีรูปมัั้ยครับ แล้วทำที่ไหน ราคายังไงครับ

11. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    แอบสนใจใช่มั้ยล่ะท่าน

12. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ว่าจะย้ายสวิทซ์แอร์ไปแอบไว้ในเก๊ะเก็บของ :p

13. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    มันมี โก๋แก่ ฮะ จะเต็มนะ

14. Crony_A

4,017
    12
    0
    มาม่ะ...เดี๋ยวพาไป.....

15. wooddy2525

wooddy2525 New Member Member

4
    0
    0
    ไม่ทราบแปลงย้ายสวิตช์แอร์ลงมาแล้วมีปัญหาการใช้งานฟังก์ชั่นแอร์ต่างๆใช้ครบเหมือนเดิมมั้ยครับ สายสลิงยาวพอมั้ยครับ ผมสนใจจะย้ายลงมาครับ ค่าย้ายทำกันมาประมาณเท่าไหร่รึครับ

16. Crony_A

4,017
    12
    0
    สายสลิงไม่พอครับ
    แอร์ใช้งานได้ตามปกติ แต่ไม่สามารถปรับออกเท้าได้

17. wooddy2525

wooddy2525 New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณอีกครั้งครับพี่แอร์ แง่วๆๆ คงล้มเลิกแผนการย้าย T_T

18. abadahey

2,753
    16
    38
    ยังอยากทำอยู่เลยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้